Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 กับ 285 ภาพที่ออกมา แตกต่างไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by TWK. View Post
    สวยไม่รู้ (สายตาคนเราไม่เหมือนกัน สวยใครสวยมัน)
    แต่เรื่องแรง GTX 285 แรงกว่าแน่นอน อันนี้ชัว หิหิหิ
    +100 555+

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
      สีอาจต่างแล้วแต่คนชอบปรับเอาก็ได้ เทกเจอร์ก็ต่างกันบางเกม เท่าที่เห็นมาของAtiเทกเจอร์จะเบลอๆไม่ชัด(พื้นผิวกำแพง,รวดตะข่าย) เคยเห็นจากภาพที่ท่านๆในนี่เอามาโพสเช่นNFS UNDER,HL2
      ผมว่าชัดนะ จากที่ผมลองเอง แต่ต้องไปปรับในcccให้เป็นhQก่อน

Comment

หุหุ ท่านนักดูหนังยังไม่ออกมาเลยแฮะ

Comment

ดูราคาแล้ว ผมก็คงบอก ว่า 4890 สีในกระเป๋าตังค์ผมสดอ่ะ เหลือเยอะแบ็งกว่า

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
            ดูราคาแล้ว ผมก็คงบอก ว่า 4890 สีในกระเป๋าตังค์ผมสดอ่ะ เหลือเยอะแบ็งกว่า
            โหอันนี้โดนใจ

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
              ไม่จริง!! ซื่อ4890เหลือแต่แบงค์พันในกระเป๋าขาวซีดๆไม่สวย ไปซื่อ285ดีกว่าเหลือแต่แบงค์100แบงค์20เหรียญ5เหรียญ10ดูมีสีสันกว่าเยอะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                ไม่จริง!! ซื่อ4890เหลือแต่แบงค์พันในกระเป๋าขาวซีดๆไม่สวย ไปซื่อ285ดีกว่าเหลือแต่แบงค์100แบงค์20เหรียญ5เหรียญ10ดูมีสีสันกว่าเยอะ
                ซะงั้นทำไมเวลาผมไปซื้อของที่ไรกลับบ้านไม่เคยเหลือแบงค์เลย

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
                  ซะงั้นทำไมเวลาผมไปซื้อของที่ไรกลับบ้านไม่เคยเหลือแบงค์เลย
                  ซื่อไม่เหลือ แสดงว่าท่านจัดสรรทรัพยากรได้อย่างดีเยี่ยม น่าภูมิใจจริงๆ

Comment

Ati เลยคับสาวกเยอะ Nvidia โพสอะไรไม่ค่อยได้อยู่แล้ว

Comment

ไม่ได้ตังจากกระเป๋าผมทั้ง 2 รุ่น คอมเฟิร์ม

Comment

Originally posted by DemonDusk View Post
                        แสดงว่าใช้เงินเป็น
                        Originally posted by devilnat View Post
                        Ati เลยคับสาวกเยอะ Nvidia โพสอะไรไม่ค่อยได้อยู่แล้ว

Comment

สีต่างกันครับ....

ปล.ที่จริงatiสีไม่ได้สดกว่านะครับ(ซีดกว่าด้วยซ้ำ)....เป็นความเข้าใจผิดของหลายๆคนกัน
                          ที่ต่างกันจริงๆคือสีโทนเหลืองนะครับ...พอดีลองกับdmc4แสงสีเหลืองของatiจะดูซีดกว่า

แต่สีอื่นๆหรือโทนอื่นๆก็เหมือนกันั้นแหล่ะครับ

Comment

เบี่ยแล้ว

Comment

สีผมว่ามันคล้ายๆกันน่ะครับ แต่ ATI แสดงรายละเอียดได้ครบกว่า

เวลาเล่นเกมส์ผมชอบสังเกตุรายละเอียดภาพ ก่อนหน้านี้ใช้ 9800GX2

ตอนนี้ใช้ 4870X2 เลยเห็นความแตกต่างค่อนข้างชัดเลยครับ

ภาพคมกว่าเยอะด้วย ขนาดแฟนผมไม่เล่นเกมส์แต่ชอบมานั่งดูยังบอกเลยครับ

ว่าภาพคมขึ้นเยอะ แต่เวลาเล่นเกมส์นี่

Nvidia มันเล่นดีกว่านะครับ ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

Originally posted by tiyut View Post
                                สีผมว่ามันคล้ายๆกันน่ะครับ แต่ ATI แสดงรายละเอียดได้ครบกว่า

เวลาเล่นเกมส์ผมชอบสังเกตุรายละเอียดภาพ ก่อนหน้านี้ใช้ 9800GX2

ตอนนี้ใช้ 4870X2 เลยเห็นความแตกต่างค่อนข้างชัดเลยครับ

ภาพคมกว่าเยอะด้วย ขนาดแฟนผมไม่เล่นเกมส์แต่ชอบมานั่งดูยังบอกเลยครับ

ว่าภาพคมขึ้นเยอะ แต่เวลาเล่นเกมส์นี่

Nvidia มันเล่นดีกว่านะครับ ไม่ค่อยมีปัญหา
                                เทียบเทกเจอร์ยังไม่เห็นเกมไหนAtiทำได้คมชัดกว่าNvidiaเลย ถ้ามีภาพยืนยันจะเป็นพระคุณ

Comment

Working...
                                X