Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้อนนักมารื้อ VGA XFX 9800 GTX+ มาดูตับไตไส้พุงซะหน่อย!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ร้อนนักมารื้อ VGA XFX 9800 GTX+ มาดูตับไตไส้พุงซะหน่อย!

อากาศร้อน ใจคนร้อน เล่นคอมคอมแม่นยังร้อยเลย สงกะสัยอยู่ว่าทำไม VGA เรามันร้อนแรงขึ้นทุกวัน วันนี้เลยกระทำการรื้อๆๆมานออกมาดู ว้าวเจอสาเหตุแล้ว ซิลิโคนของเก่าแห้งแก๊กเลยเอาๆๆซิลิโคนมาทาใหม่ดีว่าเผื่อจ่าได้เย็นขึ้น ปะไปดูรูปกัน
    Last edited by sophon; 28 Jun 2009, 23:57:26.

ใช้ซิลิโคนตัวไหนง่ะครับ

Comment

ร้อนเหมือนกัน แต่ไม่มีซิลิโคนดี ๆ เปลี่ยนเลย ซิลิโคนขาวเอาไม่อยู่แหงม ๆ

Comment

อุณหภูมิลดได้ขนาดนี้ ใช้ได้เลยครับ ทั้งที่เป็นซิ้งค์เดิม

Comment

เดี่ยวนี้ม่แต่ VGA ร้อนๆ ไม่ทำเย็นๆ แรงๆ ออกมาขายบ้างหน้อ

Comment

MX 2 ครับผม ผมว่าที่มันเย็นขึ้นมากระจึ่งนึง ก็คือซิลิโคนเก่ามานแห้งสนิทเลยครับ

Comment

Originally posted by sophon View Post
              MX 2 ครับผม ผมว่าที่มันเย็นขึ้นมากระจึ่งนึง ก็คือซิลิโคนเก่ามานแห้งสนิทเลยครับ
              อันนี้ก่อนทาใหม่นะครับ
              Last edited by sophon; 28 Jun 2009, 23:57:26.

Comment

กะว่าจำรื้อมาเปลี่ยนซิลิโคนเหมือกันครับ เดี๋ยวหาบล๊อคน้ำก่อน จะได้ไม่เปลืองซืลิโคนครับ

Comment

แจ่มเลย ไว้มีเวลาจะลองบ้าง

Comment

ซิลิโคนหลอด MX-2 หลอดนึงถึง 200 ไหมคับ ไม่เคยซื้อเลยอ่าครับ ชีวิตรันทน ใช้หลอด 25 - -

Comment

Originally posted by narubhet View Post
                      ซิลิโคนหลอด MX-2 หลอดนึงถึง 200 ไหมคับ ไม่เคยซื้อเลยอ่าครับ ชีวิตรันทน ใช้หลอด 25 - -
                      350-390.-บาทไทยงับ

อยากแกะออกมาเป่าฝุ่นมั่งจัง

ถามท่าน จขกท. หน่อยครับ ว่าไิอตรงที่มันประกบกะเม็ดแรมอะครับ มันเปนโลหะหรือมันเปนกาว 2 หน้าอะครับ

เพราะเคยเหนการ์ดของเพื่อนผมมันเปนเหมือนกาว 2 หน้าอะ(การ์ดรุ่นอื่นนะครับไม่ขอเอ่ยชื่อรุ่น)
                      Last edited by monkeypond; 17 Apr 2009, 21:01:36.

Comment

ว่าจะรื้อออกมาดูเหมือนกัน รู้สึกว่าจะร้อนกว่าตัวเก่าที่เคยใช้อีก

Comment

Originally posted by monkeypond View Post
                          350-390.-บาทไทยงับ

อยากแกะออกมาเป่าฝุ่นมั่งจัง

ถามท่าน จขกท. หน่อยครับ ว่าไิอตรงที่มันประกบกะเม็ดแรมอะครับ มันเปนโลหะหรือมันเปนกาว 2 หน้าอะครับ

เพราะเคยเหนการ์ดของเพื่อนผมมันเปนเหมือนกาว 2 หน้าอะ(การ์ดรุ่นอื่นนะครับไม่ขอเอ่ยชื่อรุ่น)
                          เป็นเหมือนกาว 2 หน้าเค้าเรียกมันว่าอารายน้านึกม่ายออก(มันมีชื่อของมันอยู่-->รอท่านผู้รู้)อะครับแต่ไม่ใช่โลหะครับผม

Comment

Originally posted by sophon View Post
                            เป็นเหมือนกาว 2 หน้าเค้าเรียกมันว่าอารายน้านึกม่ายออก(มันมีชื่อของมันอยู่-->รอท่านผู้รู้)อะครับแต่ไม่ใช่โลหะครับผม
                            กระดาษกาว 2 หน้า ชนิดเยื้อกระดาษครับ
                            แนะนำยี่ห้อ fender จะดีมากครับ(เคยลองเทียบกะของที่ทำงาน ยี่ห้อ 3M เจ้ายี่ห้อนี้บางกว่า)

หาได้ตามแผนกเครื่องเขียนทั่วไป

รูปครับ จำไม่ได้ว่าซื้อมาเท่าไหร่(ไม่ผิดน่าจะ 23 บาท) ไม่รู้ชาตินี้จะใช้หมดรึเปล่า

ปล.ชอบมากครับสำหรับท่าน จขกท รู้จักเอาใจใส่อุปกรณ์ เห็นท่าไม่ดีจัดการก่อน แบบนี้ของอยู่กะเรายืดครับ อิอิ

Comment

ไม่มี MX2 นี่ซิ กะจะรื้อมาดู อมร จะเอาอยู่มั๊ยนี่

ตาพาน โยนมาฝั่งนี้ซักโหน๊ยย จิ

Comment

Working...
                              X