Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีช่างมาทำเนตวันนี้ครับ ถามเรื่องPing หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีช่างมาทำเนตวันนี้ครับ ถามเรื่องPing หน่อยครับ

ผมเห็นเขา เทส Pingอะครับ มันขึ้น 11MS ตลอด อะครับ มันหมายถึงระยะทางรับส่งข้อมูลหรือป่าวครับ หรือ ว่า ชุมสายเราไกลจากตู้ใหม ขอบคุณครับ

รุสึกว่า ยิ่งน้อยยิ่งดีน่ะครับ

Comment

อ้าว ช่างอุตส่าห์มาถึงที่

ไม่กล้าถามซะงั้น

Comment

ผ่านมาพอดี
        ของผมระยะ***งจากชุมสายแค่ 573 เมตร
        ถ้ายิ่งน้อยยิ่งดี
        หลังจากรีคอม+รีเน็ตแล้ว ครับงั้นลอง ping 210.86.182.244 -t ที 24-27ms ของพวกท่านได้เท่าไหร่กัน

แล้วจะทำไงให้มันลดลงครับ ของผมเปลี่ยนใช้สายองค์การเข้ามาในบ้านเลย(สายดำๆ) true8m เน็ตวิ่งดีขึ้นมากจากเดิมเทสได้6.5M ขึ้นมา7M ตลอด แต่ก็หายไป1m และยังกระตุกอยู่ดี 24-27ms ก็เท่าเดิม

ปล.210.86.182.244= Dota ของผมครีเอง คนJoinบ้างคนแทบทุกตา บอกว่ากระตุก
        ถ้าผมjoinเองผมว่ามันDelayนิดๆ ครีเองลื่นกว่า
        ขอบคุณมากครับ

Comment

210.86.182.244
          tot 3 mb โคราช ping 24-28 ครับ

Comment

ผม 40+ อัพตลอดเลย

ทำไง ให้มันน้อยลงบ้างอ่ะครับ แมกเนตฮ่ะ

Comment

หลุดบ่อยมากเลยอะเมกเนต ผมเบื่อเต็มทีแล้ว ช่างมาทำก็บอกให้ต่อสปิตเตอแยกผมก็ต่อใช้มา ปีแล้ว เฮ้ออ เทส ปิง ขึ้น 11-13MS ตลอด เซงๆๆๆๆ

Comment

ping 210.86.182.244 -t ขึ้น 11-12MSตลอด บ่งบอกถึงระยะชุมสายหรือป่าวครับ

Comment

Working...
                X