Announcement

Collapse
No announcement yet.

35K i7 เล่นเกม ทำงาน ตัดต่อ ไม่รวมจอไหวไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 35K i7 เล่นเกม ทำงาน ตัดต่อ ไม่รวมจอไหวไหม

35k จะเล่น i7 คู่กับ ASUS P6T

เเล้วที่เหลือ ช่วยเลือกหน่อยจะไหวไหมครับ

Intel i7 920=10800
    ASUS P6T =9600
    G.skill3PK/1333=3000
    His 4850 FAN =5000
    WD 6400AAKS 640GB=2390
    DVD LG22x SATA =790
    Case no Power ใหญ่ๆโตๆหน่อยนะ=1400
    PSU:I-Cute 650w PRO =2690
    ============35670฿
    ครับ.............

Comment

CPU-CORE i7 920 ------------10900
      MB-ASUS P6T----------------9200
      RAM-GEIL 3/1333-------------2500
      HDD-WD 6400AAKS/640GB----2390
      DVD-LG22x SATA-------------790
      VGA-WINFAST GTS 250-------5850
      PSU-TT 550W TR2 -----------2600
      CASE----เลือกดูครับ------------1200
      ..... 35,400 ประมาณนี้ครับ

ลองให้ท่านอื่นช่วยดูด้วยครับ

Comment

^
        ดีกว่า

Comment

งบนี้ได้ Qxxx แบบเมพขิง เรยทีเดียว

Comment

อ่าา เเล้ว เล่นอะไรดีครับ Q หรือ i7 ดี

แบบว่าจะเผื่ออนาคตยาวๆหน่อยอะครับ

ดูจาก i7 ก็น่าจะ มาเยอะๆในอนาคตพวก ram ใหม่ๆ

เด๋วก็คงมาด้วย ก็ว่าจะอับเกรด ไปตอนนั้นด้วยเลย

คงทิ้งไว้ยาวกว่าจะซื้อใหม่ เรื่องเกม ไม่ได้เน้นมากมายครับ

ไม่ได้เอาภาพสวยขนาดเทพมาก เอาแค่ไม่ต้องปรับอะไรสวยๆ แบบเรียบเนียน

แค่เอาพอสวยงามก็พอประมาณนั้นครับ

Comment

แรงจังจาก P4 ไป I7

ผมจาก Athlon XP ไป Athlon 64 x2

55+

Comment

อนาคตของ CPU คือเศษเหล็กครับ 1 เดี่ยวก็มีรุ่นน้องมาแซงหน้าแล้วครับ ถึงเวลานั่น ท่านจะยังอัพเกรดได้ลงหรือครับ หรือใจไม่อยากจะลองของใหม่อีกเหรอครับ ในเมื่อเสียเงินเท่าๆกัน

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  อนาคตของ CPU คือเศษเหล็กครับ 1 เดี่ยวก็มีรุ่นน้องมาแซงหน้าแล้วครับ ถึงเวลานั่น ท่านจะยังอัพเกรดได้ลงหรือครับ หรือใจไม่อยากจะลองของใหม่อีกเหรอครับ ในเมื่อเสียเงินเท่าๆกัน
                  ไล่ตามเทคโนโลยีแล้วปวดหัวค่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by ChoBitz View Post
                    ไล่ตามเทคโนโลยีแล้วปวดหัวค่ะ อิอิ
                    ปวดหัวหรือปวดหน้าแข้ง "ขนหน้าแข้งร่วงๆ"

Comment

^
                      ^
                      ^

ขาสวยเลยทีเดียว

Comment

Originally posted by MinzaTP View Post
                        ^
                        ^
                        ^

ขาสวยเลยทีเดียว

Comment

ฟันธง i7

Comment

Working...
                          X