Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยทีครับ เกี่ยวกับ Huawei MT880 ของmaxnet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยทีครับ เกี่ยวกับ Huawei MT880 ของmaxnet

คือพอดีผมโมเด็มเราเตอพัง เลยเจอตัวนี้เข้า Huawei MT880ของ maxnet

เลยซื้อต่อเขามาโดนไม่คิดเลยว่าใช้ได้ปล่าว

พอดีผมใช้เน็ตทรูมึนเลยทีนี้ ต่อไม่ได้สักที ผู้รู้ช่วยทีครับ

มีวิธีโพสบอกผมหน่อย เดือดร้อนสุดๆๆ

เหมือนว่าจะต้องเข้าไปแก้ config ของ เร้าเตอร์น่ะคับ

ลองโทรไปถามที่ศุนย์ของทรูว่าเข้าไป แก้ไขอย่างไร

เพราะผมเคยเป็น แต่พอดีใช้ tot

วันนั้นซนไปหน่อยไปอับ FW ของเร้าเตอร์ ก้อเลยต้อง set ค่า config ใหม่

Comment

user : admin
      pass : TTT

แล้วไปแก้ค่าใน ATM Interface อ่ะครับ
      พอดีใช้รุ่นนี้อยู่ แต่ให้น้องไปแล้วครับ เลย cap ทำรูปมาให้ดูไม่ได้ T.T

Comment

แล้วแก้ตรงไหนแก้จุดไหนเพิ่มส่วนไหนอะครับ

รบกวนที

Comment

เปิด IE--->พิมพ์ 192.168.1.1--->ใส่ username:admin,password:TTT

แล้วเข้าไปแก้ VPI-->0,VCI-->100

แล้วใส่ username ,password ที่ใช้ในการ connect (ที่ได้จากทาง True)
          Last edited by ciena; 17 Apr 2009, 20:56:26.

Comment

Originally posted by ciena View Post
            เปิด IE--->พิมพ์ 192.168.1.1--->ใส่ username:admin,password:TTT

แล้วเข้าไปแก้ VPI-->0,VCI-->100

แล้วใส่ username ,password ที่ใช้ในการ connect (ที่ได้จากทาง True)
            ขอบคุณครับท่าน ซื้อของท่านไปใช้ไม่เป็นสะนี้ เรา ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ

Comment

ใช้ได้ก็ดีแล้วครับ จะได้หมดห่วงทั้ง2ฝ่าย

Comment

แล้วทราบ วิธีฟอร์เวิด พอร์ต เร้าเตอร์อันนี้ไหมครับ

ใช้อยู่เหมือนกัน

โฮะๆ

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                  แล้วทราบ วิธีฟอร์เวิด พอร์ต เร้าเตอร์อันนี้ไหมครับ

ใช้อยู่เหมือนกัน

โฮะๆ
                  ถ้าเป็น firmware ของ Maxnet ทำตาม Link นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=mt880

Comment

Originally posted by bnnboat View Post
                    ขอบคุณครับท่าน ซื้อของท่านไปใช้ไม่เป็นสะนี้ เรา ตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ
                    ช่วยจับภาพหน้าจอตรงค่า snr margin กับ attenuation มาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

อยากดูเพื่อเทียบกับ Maxnet ดังตัวอย่างข้างล่าง

Huawei MT880+Maxnet Indy 3072/512 Mbps

ขอบคุณมากครับ
                    Last edited by ciena; 18 Apr 2009, 12:34:47.

Comment

Working...
                    X