Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลา CPU กำลังจะไป มีอาการยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลา CPU กำลังจะไป มีอาการยังไงครับ

เวลาที่ CPU ใกล้จะเสียมันจะมีอาการอย่างไรครับ หรือมีโปรแกรมอะไรเช็คอุปกรณ์พวก CPU , M/B ได้บ้างครับ ว่ามันใกล้จะไปแล้วหรือยัง จะได้เตรียมใจแต่เนิ่นๆ
    ขอบคุณครับ

มันจะบู๊ตไม่ผ่านครับ บางทีก็ไม่บู๊ต

Comment

เปิดไม่ติดครับ

Comment

ผม OC E4300@3.24 Ram 1150 ใช้มาตั้งนานเป็นปีมันก็ปกติ แต่พักหลังมัน Test 3Dmark06 แล้วมันรีสตาร์ทเองตลอดเลย จนวันนี้เล่นเกมแล้วค้าง เลยกดรีเซ็ต ทีนี้มันไม่บูตอีกเลย แต่ถ้าเซ็ต bios เป็นค่าปกติที่ไม่ OC มันก็บูตผ่าน อ้อมีอยู่ครั้งนึงบูตแล้วมันขึ้นจอสีดำมีแถบสีแนวตั้งแล้วก็ค้างอยู่อย่างนั้นครับ พรุ่งนี้เดี๋ยวอัพรูปให้ดูนะครับ
        แต่ตอนนี้ผมทิ้งไว้5-6ชั่วโมง ถอดแรมแล้วใส่ใหม่ OC แล้วบูตใหม่ ก็ผ่านปกติครับ เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ
        ขอบคุณครับ
        Attached Files
        Last edited by ronin2; 18 Apr 2009, 09:39:27.

Comment

ไบออสไม่มีเสียงครับ แล้วก็จอมืดๆ ไม่มีอะไรเลย

Comment

Working...
          X