Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาจอแทนSAMTRON76DF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาจอแทนSAMTRON76DF

ช้วยแนะนำจอที่ครับ ปัจจุบันSAMTRON76DFเริ่มเน่าแล้ว มาทีRGB แดงบ้าง เขียวบ้าง น้ำเงินบ้าง แต่มาไม่พร้อมกันนี้สิ
    ชั่งใจอยู่ครับ ว่าจะไปเล่นLCDดีไหม แต่ แต่
    กลัวซื้อจอใหญ่มาจะใช้ไม่คุ้มเนื่องจากเสป็กก็อย่างที่เห็น ซื้อใหญ่มาดูหนังก็พอได้แต่เล่นเกมส์นี้สิครับ มันคงเอาไม่อยู่เนื่องจากทุกวันนี้ใช้เล่นเกมส์PES2009 กับFIFA09เป็นหลักขนาดปรับ1024*768ก็เริ่มไม่ไหวแล้วครับกลัวซื้อใหญ่มาจะไม่คุ้ม เล่นเกมส์ปรับเล็กแต่จอใหญ่ภาพจะแตกเอาจะเอาLCD15,17,19,20,22นิ้วดีครับ หรือกลับไปใช้CRT17นิ้วดี ไม่ต้องกลัวอะไร(เดิมๆ)
    เรื่องเงินไม่มีปัญหาครับ
    เสป็กตามลายเซ้นต์
    ช้วยแนะนำ ชี้แนะ หรือตามความรู้สึกของท่าน ถ้าท่านเป็นผมจะทำอย่างไรดี
    **แต่ข้อแม้ไม่เปลี่ยนเสป็กคอมครับ เพราะรออีกปี-2ปีมันเล่นเกมส์winningกับFIFAไม่ได้ก็จะซื้อคอมเซตใหม่แล้วครับ อยากใช้เสป็กนี้ให้คุ้มสุดๆก่อนครับ
Working...
X