Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะเปลี่ยนแรมเป็น bus 1066 ได้ไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะเปลี่ยนแรมเป็น bus 1066 ได้ไม๊ครับ

เมนบอร์ด gigabyte ep35 ds3p เดิมตอนนี้ใช้แรม 2gb bus800 ว่าจะเปลี่ยนเป็น g.skill 4gb bus 1066 สามารถเปลี่ยนได้เลยไม๊ครับ เมนบอร์ดมันรองรับ bus1066 ได้รึป่าวครับ หรือผมต้องใช้ bus 800 เหมือนเดิม ขอบคุณครับ

ตัวเดิม แรมรุ่นอะไร
    อัดไฟมันไปสิ แล้วก็ปรับบัส 1066 แค่นั้นเอง

ซื้อแรมบัม 1066 มาก็ต้องอัดไฟ ปรับบัสแรมอยู่ดี

Comment

อ่านในคู่มือดิครับว่ารองรับหรือ ป่าวไม่ก็หาดู ในกูเก้ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตัวเดิม แรมรุ่นอะไร
        อัดไฟมันไปสิ แล้วก็ปรับบัส 1066 แค่นั้นเอง

ซื้อแรมบัม 1066 มาก็ต้องอัดไฟ ปรับบัสแรมอยู่ดี
        ทำไม่เป็นครับ กะซื้อ 4 gb มาใช้เดิมๆ ไม่ต้องปรับอะไรเลย

Comment

ตามสเปคมันบอกว่าใส่ DDR2 Bus 1066 ได้นี้ครับ แต่ถ้า Bus 1200 ถึงจะต้อง overclock http://www.gigabyte.com.tw/Products/...e=GA-EP35-DS3P P35 เหมือนผมเลยมีเพื่อนแล้ว

Comment

Working...
          X