Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้บอร์ดเสียหรือยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้บอร์ดเสียหรือยังไงครับ

คือไฟ12v. มันมีแค่4เองครับ เปลี่ยน power supply ใหม่แล้วก้อยังเป็นอยู่ ใช้บอร์ดของ ECS A780GM-A v1.1 ครับ ท่านไหนเป็นแบบผมมั่งมั้ย ขอความช่วยเหลือด้วยครับ ทีแรกนึกว่าเป็นที่ power supply

บางที sensor อาจเพี้ยน เพราะ ถ้าวิ่ง 4V จริงเนี่ยเปิดเครื่องไม่ติดแล้วคับ

ลองดูใน Bios เอานะคับ ชัวร์ที่สุด แล้วถ้าใน Bios แจ้ง 4V จริงเนี่ย สงสัย Sensor เพี้ยนแล้วคับ

Comment

โปรแกรมเพี้ยน เปลี่ยนไปเป็น everest ดูครับ

Comment

ทำไมชอบใช้ SpeedFan กันจังผมว่าไม่เห็นจะดีเลย ใช้ตัวอื่นชัวกว่าเยอะ

Comment

everest มันไม่มีบอก voltages ครับท่าน

Comment

น่าจะเป็นที่เซนเซอร์ของ Black series มันเพี้ยนครับ
            เพราะของผมก็เป็นเหมือนกัน เคยเอามาถามแล้วเค้า่บอกว่าเซนเซอร์มันเพี้ยน
            เพราะถ้าไฟ 12V จ่ายมาแค่ 4.99 เค้าบอกไม่มีทางที่เาจะเปิดเครื่องติดขึ้นมาได้หรอกครับ

Comment

- -. ลืมใส่รูปของ Everest
              จริงๆแล้วโปรแกรมนี้แทบจะบอกทุกอย่างในคอมเราเลยนะครับ

Comment

แล้วตกลงมันยังใช้งานได้ปกติใช่ป่ะท่าน หรือว่าต้องเคลมซะแล้ว

Comment

แต่ everest ที่ผมใช้ทำไมไม่มีเหมือนของท่านอ่ะ

Comment

ผมใช้ก็ปกติทุกอย่างนะครับ
                    หรือถ้าไม่สบายใจ และสะดวกยกไปเคลมก็ไม่ว่ากันครับ บอกอาการช่างไปตามนี้ ช่างเค้าก็คงคิดว่าเซนเซอร์เพี้ยนเหมือนกันครับ
                    แล้วมันหายก็เอามาบอกกันมั๊งนะครับผมจะได้ยกไปเคลมด้วย ^^~

รอท่านอื่นๆที่ใช้ ECS A780 ตัวนี้เหมือนกันว่าโพสก่อนก็ได้ครับ
                    ผมว่าน่าจะเจอแบบนี้เหมือนกัน

ป.ล. Everest ท่านไม่ได้ทำการ crack หรือเปล่าครับ -0-

Comment

Working...
                    X