overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: เข้าเว็บ mediafire.com ไม่ได้อ่ะครับ (maxnet

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

Default เข้าเว็บ mediafire.com ไม่ได้อ่ะครับ (maxnet

ใช้ maxnet อ่ะครับ เข้าเว็บ www.mediafire.com ไม่ได้

ไม่รู้ว่าเป็นกับอะไร เมื่อวานโทรไปแจ้ง 1103 ทางคอลเซนเตอร์ก็เข้าไม่ได้ แล้วบอกเดียวให้ช่างโทรไปหาอีกที

วันรุ่งขึ้น ผมนอนอยู่ประมาณเที่ยง ช่างโทรมา ผมก็บอกว่าเข้าได้เป็นช่วง ๆ (กับหลิงหุ่ย) คือเมื่อเช้าอ่ะเข้าได้อ่ะครับ แต่ตอนนี้เข้าไม่ได้แหล่ะ

ช่างตอนแรกก็เข้าได้ พอรีเฟรช แล้วก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน ผมก็ง่วงนอนมาก เค้าก็เข้าไม่ได้

ผมก็เลยบอกว่า เดียวเอาไว้ก่อนละกัน (ในความหมายของผมคือให้ไปหาทางแก้ปัญหาให้มันเข้าได้ก่อนแล้วค่อยโทรมาบอกนะ คือง่วงมากไม่อยากถือสายรอโหลดเพราะมันเข้าไม่ได้) ช่างก็อืม ๆ ครับ ๆ อาจจะเป็นที่ทางเว็บทางนู่นก็ได้เพราะทางเราไม่ได้บล๊อคเว็บนะครับ

สรุป ตอนนี้ก็ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิม เซง***น -*-. ใครใช้ maxnet ลองเข้าได้บ้างหรือเปล่าครับ

หรือเป็นกับอะไรครับ

www.mediafire.com

รบกวนเว็บนี้อีกเว็บด้วยครับว่าเข้าได้หรือเปล่า

http://clubbox.co.kr/shewshewbox

(เว็บเกาหลีอ่ะครับโหลด ไฟล์)

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member jojoer's Avatar

เข้าไม่ได้เหมือนกัน

OverclockZone Member moteabc's Avatar
    แยกศรีเทพา สมุทรปราการ

กำลังโหลดจาก mediafire อยู่เลยครับ ใช้ true

OverclockZone Member ohm123's Avatar

เว็ปแรกเข้าไม่ได้ เว็ปล่างเข้าได้ครับ max เหมือนกัน ผมเจอบ่อยครับ ถ้าเว็ปแฮ้งค์ให้กด รีเฟรช หรือ enter หลายๆทีครับเดี๋ยวก็เข้าได้เองครับ มันชอบแฮ้งค์ครับ อาจเกี่ยวกับค่าpingมั้งครับ ไม่แน่ใจ

OverclockZone Member kung_keng's Avatar
    ลาดลี ในศาลฯ หลักเมือง

youtube ก็ไม่ได้ ราชบุรี 3 เมก อินดี๊ ณ เวลา 1516

OverclockZone Member designbangkok's Avatar

ส่วน true เข้าได้ทั้งสองเว็บครับ ^^

OverclockZone Member aummm's Avatar

True ไม่มีปัญหาครับเพราะผมยอมเสียค่า ที่เค้าบอกว่า...เสียทำไมเดือนละ 107บาท ผมยอมเสียเพื่อแลกกับความสบายใจตรงนี้เนี่ยแหละครับ

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

โอ้ว... เข้าไม่ได้จริงๆ ด้วยครับ เปนอะไรหว่า
    แต่ถ้าโหลดจากเว็บนี้ผมใช้ โคโล ตูเร่ อย่างเดียวครับ แรงสุด

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

http://www.adslthailand.com/board/sh...ad.php?t=19718

ไม่ได้ใช้เลย 107 เก็บไว้ซื้ออาหารปลาดีกว่า

OverclockZone Member Athlon_TFS's Avatar
    <<heARt of KahO>>

เฮ้อ....โล่ง นึกว่าเข้าไม่ได้อยู่คนเดียวซะแระ

ผมก็เข้า mediafire ไม่ได้คับ เซ็งเลยอ่ะ

แต่เว็บล่างนั้นเข้าได้ครับ

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

เข้าไม่ได้ก็ลองแจ้งปัญหาไปทาง call center ก่อนนะครับ เค้าจะได้แก้ไขต่อไป

ผมว่ายอมเสียค่าโทรสัพ 3บาท โทรแจ้งให้เค้าแก้ไขให้ ไม่กี่วันก็คงเรียบร้อย

ดีกว่าเสีย 107บาท /เดือน
    อีกไม่รู้กี่ปีแหละคับ

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

อย่าที่บอกโทรแจ้งไปแล้วครับ

ขนาดช่างก็ยังงง ๆ ว่าทำไมเข้าไม่ได้เพราะเขาบอกว่าเขาก็ไม่ได้บล๊อคเว็บอะไรนี่นา

เสียไปหลาย 3 แล้วครับ เหอะ ๆ

ขอบคุณครับ นึกว่าเข้าไม่ได้คนเดียว

------------------------------- Edit

Now !!! โทรไป cc มาแหล่ะ บอกว่า ในส่วนของตรงนี้ทางช่างกำลังดำเนินการแก้ไขปัญหากับเว็บ mediafire.com

ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

... คงต้องอีกแปปคงใช้ได้แหล่ะครับ

(เพราะมีคนโทรเข้าไปแจ้งเยอะแน่เลยเลยต้องปักหมุดปัญหานี้ เตรียมตอบไว้เลย โฮะ ๆ)
    Last edited by meekung555; 18 Apr 2009 at 21:38:16.

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar

อย่าเสีย megaupload กับเป็ดเน่า ก็แล้วกัน

OverclockZone Member ohm123's Avatar

Quote Originally Posted by meekung555 View Post
    อย่าที่บอกโทรแจ้งไปแล้วครับ

ขนาดช่างก็ยังงง ๆ ว่าทำไมเข้าไม่ได้เพราะเขาบอกว่าเขาก็ไม่ได้บล๊อคเว็บอะไรนี่นา

เสียไปหลาย 3 แล้วครับ เหอะ ๆ

ขอบคุณครับ นึกว่าเข้าไม่ได้คนเดียว

------------------------------- Edit

Now !!! โทรไป cc มาแหล่ะ บอกว่า ในส่วนของตรงนี้ทางช่างกำลังดำเนินการแก้ไขปัญหากับเว็บ mediafire.com

ตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ

... คงต้องอีกแปปคงใช้ได้แหล่ะครับ

(เพราะมีคนโทรเข้าไปแจ้งเยอะแน่เลยเลยต้องปักหมุดปัญหานี้ เตรียมตอบไว้เลย โฮะ ๆ)
    ครับ น่าจะแก้พวกเว็ปที่กระทรวง... บล็อคด้วย่ให้เข้าได้ครับ มันเหมือนการปิดกันการรับรู้สื่อนะครับ ดีหรือไม่ดีขอให้ตัวเองได้กลั่นกรองเองจะดีกว่า

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

สำหรับผมเข้าได้หมดครับ Maxnet เหมือกัน

OverclockZone Member nitithorn's Avatar
    Telecom Mahamaek #11

ผมMaxnet เข้าได้นะครับ

OverclockZone Member X-MEN-GUY's Avatar

1.Cache Proxy ของ ISP นั้นๆ มีปัญหาอยู่กับแคชของปลายทาง web นั้นๆ (ฺัต้อง By Pass cache)
    2.Core network ไม่สามารถ Route Traffic กลับมาได้ถูกตาม G.ที่ปล่อยไปได้ (ตรวจสอบ Ospf)

ลองแนะ call center เขาดูครับ เผื่อจะไปแจ้ง Engineer ไดถูกจุด

OverclockZone Member civil's Avatar
    อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

ใช้ ทรู ไวไฟ เข้าได้ทั้ง 2 เวบครับ

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

cs เข้าได้ปกติ กำลังโหลด ขนมหวานอยู่เลย หึหึ

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

ผมก็เข้าไม่ได้ครับ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks