Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU สเปกใหนที่ OC แล้วกินไฟน้อยสุด แต่ได้ความคุ้มค่าสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU สเปกใหนที่ OC แล้วกินไฟน้อยสุด แต่ได้ความคุ้มค่าสุดๆ

ขอแบบหลักฐานอ้างอิงด้วย ก็จะดีครับ

เห็นตอนนี้กระแส E5200 กับ AMD7750 BE มาแรงทั้งคู่เลย

แต่ผมเล่นเกมส์ไม่เยอะนะสิ จะเน้นไปที่โหลดบิท กับ เปิดใช้พวก VMware อ่ะ

ก็เลยกำลังจะหา system ให้คุ้มๆอ่ะครับ

แต่ก็กลัวโลกร้อนเหมือนกันนะเออ...(ทั้งกินไฟ ทั้งความร้อนที่ออกมา)

ขอบคุณกับทุกคำตอบครับ
    Last edited by kaluu; 18 Apr 2009, 04:15:19. Reason: เขียนผิด :S

E5200 ครับ ...

เชียร์เป็นการส่วนตัว ...

4.0 Ghz ง่าย ๆ เลยครับ ..

Comment

ไฟเริ่มของ X2 7750 BE ครับ

ไฟเริ่มต้นของ E5200 ครับ ตัว ES ครับ ถ้าเป็นล๊อตใหม่ๆจะอยู่ที่ 1.125 โดยประมาณ

ถ้าคิดจะ OC แต่กลัวเปลืองไฟ ผมว่าไม่เหมาะที่จะ OC นะครับ ผมว่าถ้าต้องการเล่นเกม แล้วต้องการ Performance สูงๆ ค่อยมา Overclock แต่ถ้าจะเปิดโหลดบิตทิ้งไว้ ก็ค่อยลด Speed ลงมา ไม่ก็เปิดฟังก์ชั่น C1E (เฉพาะของ Intel) ครับ

Comment

Originally posted by Kraiwit View Post
        E5200 ครับ ...

เชียร์เป็นการส่วนตัว ...

4.0 Ghz ง่าย ๆ เลยครับ ..

Comment

Working...
        X