Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่ากันด้วย directx 11

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่ากันด้วย directx 11

ว่ากันด้วย directx 11
    พอดีพักนี้เห็น link download directx 11 for vista + windows 7
    มีมาให้โหลดเยอะ แต่ ผมว่า มันคงเป็นตัวที่ทำให้ xp เป็น directx 10 นั่นแหล่ะ
    แต่ยังไงก็มี Clip Dx10 VS Dx 11 มาให้้ชมกัน

http://www.youtube.com/watch?v=lz7Ap...rom=PL&index=5

พอดีตอนนี้ใช้ windows vista
    เลยอยากทราบว่า directx 11 มันจะออกมาให้ใช้ตอนไหน
    ขอถามผู้รู้หน่อย

VDO ตัวนี้ FAKE!!! ครับ
    เป็น DX9 กับ DX10 ที่ใช้เกม Bioshock ทดสอบครับ

Comment

window 7 ไง

Comment

Win7 เป็น DX11 จริงครับ ส่วนไฟล์ที่โหลดนั้น น่าจะไปแก้ค่าให้เป็น DX11 มากกว่า หรือไม่ก็ไป Replace ไฟล์ DX ของวินโดว์ เดี๋ยวจะมีปัญหาเปล่าๆเหมือน DX10 on XP

แต่ VDO Bioshock ตัวนี้ Fake แน่นอนครับ เป็นตัวเปรียบเทียบ DX9 กับ 10 ครับ

Comment

นึกว่าจะมาหาหนูทดลอง ...

^^

ล้อเล่นครับ ..

Comment

อันนี้ฮา http://www.youtube.com/watch?v=EdExk...eature=related

Comment

การ์ดจอกับDriverการ์ดจอยังไม่รองรับ คงต้องรอ ออกการ์ดหรือไดรเวอร์มารองรับอะครับ ถึงจะเห็นผลกันจริงๆ ของผมก็ DirectX11 win7

Comment

รอ Direct18 ดีกว่า eiei

Comment

เป็นตัว SDK ของ DX11 หรือเปล่าครับ

Comment

ดูยังไงว่าเครื่องเรา 10-11 ผมวิน 7

Comment

Originally posted by rck_devil View Post
                      ดูยังไงว่าเครื่องเรา 10-11 ผมวิน 7
                      run dxdiag ครับ

Comment

WIN7 DX11

Last edited by cherryONE; 22 Nov 2009, 13:59:37.

Comment

win7 มันได้ทั้ง 9 10 11 เลย

แต่ 9 บางเกมมันฟ้องนะ พวกเกมเก่าๆ อย่าง farcry ต้องไปโหลด .dll มาแก้

Comment

จขกท ยังจำไม่ได้เลย

ถามนานจนลืม ยังไปขุดมาได้เนอะ

Comment

Window 7 ถ้า Dxdiag ก็จะเห็น DirectX 11 ครับ ต้องมองที่การ์ดเรามากกว่าว่ามัน DX10 หรือ DX11 ครับ ยังไง window 7 ก็มองเห็น DX11 ครับ
                              ( จขกท ลืมยังครับเนี้ย ) นานมากมาย...

Comment

Working...
                              X