Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานสภาพอินเตอร์เน็ท อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานสภาพอินเตอร์เน็ท อ.วัดโบสถ์ จ.พิษณุโลก

maxnet เป็นมา ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ผมก้อไม่ได้คิดไรปิดเครื่องยาวๆ คิดว่ามันดาวไง แล้วเปิดมา ดึกๆ กำ เน่าสนิทชนิดที่ว่าเปิดเวปไม่ได้เลย

แย่จัง แถวบ้านผมไกลสาย 4โล ไงก้อตอนติดผมบอกติดได้แน่นะมันบอกได้ เอ้าได้ก้อติด เลยบ้านผม ไป นี้ ไม่ต้องห่วงเล่นไม่ได้ ขอระบายหน่อยเหอะ พนักงานโง่มากๆ เน่ามีไรให้เข้าแต่เวป adslquick.com ผมเคยด่าแล้วเข้าแล้วหายเหรอ ?? มีสมองป่าว

สัญญาณรบกวนเยอะครับ ของผม ไม่รู้อะไรรบกวนหนักหนาพวกหนักงานไม่เข้าใจหรอกสัญญาณรบกวนคือไร
    Max. Bandwidth Down/Up(kbps) 4880 / 1192
    Bandwidth Down/Up(kbps) 2560 / 506
    SNR Margin Down/Up(dB) 8.8 / 25.9
    Attenuation Down/Up(dB) 43.0 / 23.5
    Power Down/Up(dBm) 0.0 / 12.3
    CRC Down/Up 1252/ 65504
    FEC Down/Up 54725/ 65516

ผมไม่ได้เล่นเกมส์หรอกครับ ไม่รู้ว่าแลคมั้ย แต่โหลดบิททั้งวันอ่ะ

ปกติค่าแบบนี้ ผมก้อโหลดของผมได้เรื่อย ความเร็วไม่ตกด้วย แต่ทำไมตอนนี้เน่าสนิท เค้าทำไมไม่ซ่อมสายให้สักที เคยบอกแล้ว แล้วบอกบ้านผมไกล ผมบอกอ้วน แล้วทำไมไม่ตั้งโนดแถวๆบ้านผมหล่ะแมร่งบอกแล้วแต่บริษัท เออ.. ok สัส เน็ท 3 m เข้าได้กัน ให้กุ 2.5 ไม่เคยบ่น แต่ปล่อยสัญญาณเสถียรๆหน่อยสิ

เพิ่งเป็นเมื่อวาน แล้วจะให้แก้วันนี้เดวนี้ตอนนี้ ไม่ได้ดั่งใจบ่นๆๆๆ

อย่าว่าแต่ maxnet เลยคับ แล้วเนต 3m ลากสายมา 4โล แล้วยังวิ่งได้ 2.5เนี่ย

ผมว่าไม่น่าจะบ่นละนะ

Comment

set mode ไปที่ G.dmt หรือ T1.413

ลอง ADSL2 หรือ 2+ ก็ได้
      เพิ่งไปซ่อมมาสดๆ เมื่อกี้เอง

Comment

Working...
      X