Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูอุณหภูมิ E6550 + GF8500 GT ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูอุณหภูมิ E6550 + GF8500 GT ทีครับ

อุณหภูมิมันสูงไปป่าวครับ E6550 ซิ้ง+พัดลมเดิม ๆ

GF8500 GT ใช้ซิ้งเดิม ๆ

OC นิดนึงจาก Bios แค่ใช้ Ai Overclocking ปรับไป 10 % ของบอร์ด Asus P5LD2-SE

เปิดเคสเล่นเกมส์ -*-

fyo

Comment

ร้อนเกินครับไปครับ อีกข้อนึงผมว่าเคสไม่ถ่ายเทลมรึป่าวครับสังเกตุจาก HD 46 องศาเพราะถ้าจริงไม่น่าจะเกิน 43 องศา

Comment

ไฟทำไมเยอะแบบนั้นล่ะนั่น เห็นไฟนึกว่า oc ไปที่ 530*7

Comment

ทำไมบัสมันแค่ 292 ครับ ปกติมัน 333 แล้วไฟทำไมมันมากขนาดนั้น
          อ่อ...ใช้บอร์ด P5LD2-SE ท่านต้องปรับบัสไปที่ 333 ครับ อย่าปรับเป็น % ซีพียูตัวนี้บัส 333 นะครับ ที่ท่านปรับยังไม่เรียกว่า OC เพราะซีพียูยังวิ่งต่ำกว่าสเป็ก แล้วก็ลดไฟลงมาอีกครับ 1.2 ก็น่าจะทำงานได้

Comment

อุ๊ยยยยยยยยย ตายและ ท่าน จ.ข.ก.ท ใช้ บอร์ด ตัวเดียวกับผมเลย อ่าาาาาาาา

อิอิ

เปงบอร์ดที่คุ้มค่าดีน๊ะครับ

แต่มีัปังหาเรื่อง ลากแรมให้ วิ่ง บัส 800 มิได้
            บอร์ดมันรับ แค่ 667 แต่จะลากมานไป 800 มัน detect HD ไม่เจอ ซ๊ะงั้น งง เลย

ใครมีวิธีแก่ บอกด้วยน๊ะครับ

และ 8500GT ท่าน ยี่ห้อไรครับ

ผม Sparkkkkk 8500GT Extreme 512 ddr3 128 bit
            ldle 55-60
            Full 70-75

ใช้มา 2 ปีกว่าและ ผมคิดว่า มันเปง ปกติ น๊ะครับ
            อิอิ
            Last edited by griffons; 18 Apr 2009, 12:01:38.

Comment

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ช่วยตอบคำถามครับ ตอนนี้ CPU ผมคงวิ่งเป็นปกติแล้ว

แต่ความร้อนยังคงเดิมครับ ผมไปปรับไฟในไบออส ปรับ Core Voltage ใช่ไหมครับ หรือผมปรับผิด

ส่วนการ์ดจอ ผมใช้ของ Asus ครับ

ปล.ผมอยากลอง OC ดูครับ แต่ผมยังทำไม่ค่อยเป็นช่วยแนะนำด้วยครับ ควรทำอย่างไรจึงจะปลอดภัย -*-

แต่ตอนนี้อยากให้อุณหภูมิมันลดก่อน -*-

Comment

โอ้ ไฟ!

น่ากลัวจิงๆ

Comment

Originally posted by converseboy View Post
                  โอ้ ไฟ!

น่ากลัวจิงๆ
                  -..- ปรับแล้วมันไม่ลงอะครับ ทำไงดี

Comment

Working...
                  X