Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx 8800 gt alpha zalman

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx 8800 gt alpha zalman

ใส่ไปแล้วลง windows เห็น ram 2.5 gb ลง windows แผ่นอื่นแล้วก็ไม่หาย ยกไปร้านลองเทส ram แล้วเอา kingstun มาใส่ก็ 2.5 เปลี่ยน card จอเอา 9800gtx+ มาใส่เห็น 3.2 สรุปเป็นที่ card จอ มีใครใช้ card ตัวนี้อยู่แล้วเห็น ram มากกว่า 2.5 มั่งครับ ไม่รู้ว่า card มันเพี้ยน หรือไม่ support mainboard ก็ไม่รู้ mb Ga-ep45-ud3r

แรมที่ว่านี้หมายถึงแรมเครื่องใช่ใหม แล้วแรมของท่านทั้งหมดเท่าไรล่ะ ผมก็ใช้การ์ดตัวนี้อยู่ ผมใส่แรม 4 กิก แต่เห็นแค่ 3 ทั้งบอร์ด ทั้งวินโดว์

Comment

งง ผมว่า หมายถึง แรมการ์ดจอชะม่ะ

ถ้าแรมเครื่องเกิน 4 GB xp มองเห็นแค่ 3.25
      ใช้ Vista 32bit sp1 กับ vista 64bit เห็นเต็ม 4 G

Comment

ram เครื่อง ครับ คือตอนแรก นึกว่าเป็นที่ windows ลงตัวอื่นก็เป็นอีก ที่ร้านเลยบอกว่าไม่ ram ไม่ support ก้ card จอ support ลองเปลี่ยนทั้ง 2 อย่าง เป็นที่ xfx8800 ของผม เอา 9800gtx มาใส่ เห็น3.2 ใครใช้ xfx ตัวนี้เป็นเหมือนผมมั้ย M/b ga-ep45-ud3r
        Last edited by Figaro; 18 Apr 2009, 23:42:49.

Comment

งง อุ๊ย เอาเป็นว่าแรมในวินโดว์ 32 บิท ถ้าใส่เกิน4Gจะเห็นไม่ครบ แล้วแต่ว่าเครื่องท่านเสียบการ์ดไรใว้บ้าง

ส่วนที่การ์ดจอ ใส่แล้วเห็นแรมน้อยนี่ เป็นเทคโนโลยี่ไฮเปอร์รึเปล่า(ผมมั่ว) กรั๊กๆ

Comment

ลองวินโดว์ 64 บิต มาลงครับ

Comment

ไปหา วิสต้า 32 bit หรือไม่ก็ 64 มาลงสิครับเห็น เต็มๆแน่

Comment

จขกท.
                เค้าหมายถึงว่า
                เขาเอาการ์ดจอ XFX 8800 GT ALPHA ZALMAN ใส่ไปในเครื่อง
                แล้วทำไมถึงเห็นแรมแค่ 2.5 GB
                แต่ในเมื่อเขาเปลี่ยนเอาการ์ดจอ 9800 GTX + มาลองใส่ ก็เห็นปกติ 3.25 (ในวินโดว์ XP)

เขาต้องการถามว่า การ์ดจอมันดูดแรมไปหรือเปล่า หรือแรมบางตัวมีปัญหากับการ์ดจอของเขา ??

1.น่าจะลงวินโดว์ใหม่
                2.เปลี่ยนไดเวอร์การ์ดจอ

แก้ไขเบื้องต้นนะครับ

รอท่านข้างล่างมาตอบครับ ^^
                Last edited by bzclub; 19 Apr 2009, 09:59:57.

Comment

เคยเป็นครับ เคยตั้งกระทู้ไว้ แล้วไม่ได้คำตอบ
                  ปัจจุบันเปลี่ยนการ์ดจอไปละ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=270569

Comment

Working...
                  X