Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเล่าจากร้านขายเกมส์ ไอทีมอล ฟอร์จูน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ่านแล้ว งงๆอยู่

Comment

ยังงัยก็ใจเขาใจเรา

ที่จริงอ่า ผมเคยไปช่วยเพื่อนขาย

แต่ไม่ใช่ร้านนี้นะคับ

ประมาณว่า อยากลองขายดูว่ามันจะสนุกไหม

บางครั้งก็เจอลูกค้าที่ดี

บางครั้งก็เจอที่แบบ เกินไป ..... แทบจะทนไม่ไหว

ทำให้ผมได้เข้าใจสภาพคนขายมากขึ้น

ว่า วันฯ ต้องเจอ อะไร มาบ้าง

รองรับ อารมย์ คนซื้อ มาหลากหลายแบบ

แต่ในที่สุด

ผู้ขาย ก็ต้องมี จรรยาบรร และมีความอดทน

ยังงัย ก็ใจเขาใจเราละกันครับ

ผมว่า ยังงัย เขาก้ต้องเปลี่ยนแผ่นให้เราแน่นอน อยู่แล้วหละครับ

ช้าหน่อย ..... ก็ถือว่า .. ช่วยฯกันละกันคับ

เรามีความรู้สึกยังงัย

คนอื่น ก็อาจจะมีความรู้สึกที่ไม่ต่างกันครับ

Comment

ก็ถูกแล้ว เค้าแรงมาเราก็แรงไป จบ ต้องการไรอีกอะ

Comment

ผมว่าร้านเขาก็ทำให้ถึงที่สุดแล้วนะครับ

แต่คำพูดอาจจะไม่ถูกหู (ถึงในใจจะคิดว่า"นี่ตูอุตส่าห์หามาให้นะเนี่ย" แต่ก็ไม่ควรพูดออกมา)

คำพูดคำเดียวก็ทำให้บาดหมางกันไปได้

ใจเย็นๆดีกว่าครับ ผมเข้าใจความรู้สึกทั้ง 2 ฝ่ายนะ แต่บางเรื่อง เขาก็พยายามเต็มที่แล้ว

ปล....จริงๆแล้วเขาควรจะพูดว่า "ขอโทษนะครับ ที่ใส่แผ่นผิดไป ทางร้านเตรียมแผ่นที่ถูกต้องไว้ให้แล้ว" ผมคิดว่า จขกท ก็คงอยากจะได้ยินแบบนี้เหมือนกันใช่ไหมครับ?

Comment

ไม่รู้นะ ไม่เคยไปซื้อ สำหรับผม การไปซื้อของ เหมือนกับการไปซื้อบริการเลยหล่ะ ร้านไหนให้บริการ พูดจาไม่ดี ผมไม่ซื้อ ไม่ได้ตังค์ผมหรอก

ทางร้านน่าจะบอก หรือขอโทษสักหน่อยก็ดี

Comment

แต่ถ้าเป็นผมโดนอย่างงี้ ผมก็ฉุนนะ เจตนาของร้านคือหลอกขายเกมส์ที่ไม่มีแต่แรกในร้านให้เราซื้อไป ลองนึกถึงถ้าเป็นเราซื้อแล้วโดน กะว่ากลับไปถึงบ้านก็จะได้ฉลโฉมมัน+ได้เล่นมันแล้ว แต่พอเปิดดูเจอ...-*-... จบ.

Comment

Working...
              X