Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้นจอฟ้าเพราะharddisk กะ Ramที่เพิ่มไปรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้นจอฟ้าเพราะharddisk กะ Ramที่เพิ่มไปรึป่าวครับ

วันนี้ผมไปซื้อHarddisk 500g ของseagate + Ram2g มาใส่เพิ่มของเก่าเป็น4GBแต่ว่าHarddiskเป็นตัวใหม่ซิงค์ลงวินโดวส์ใหม่หมดเลยอ่ะครับ พอลองลงเกมส์Farcry 2 เสร็จก็เด้งจอฟ้าอ่ะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันรึป่าวอ่ะครับ ฃฃ

(ใช้วินโดวส์ SKZ xp sp3)อ่ะครับ

ขอบคุณครับผม

ถอดแรมตัวใหม่ ออกดูก่อน ว่ายังเป็นไหม

Comment

ยังไม่หายเลยอ่ะครับ แต่พอใช้harddiskตัวเก่าแล้วมันกลับไม่เป็นอะไรอ่ะครับ

แบบนีร้harddiskเสียรึป่าวค

Comment

งั้นคงต้องโทษ Harddisk เพราะใช้ตัวเก่าไม่เป็น

Comment

M/B รองรับ SATA II ป่ะคับ ถ้า M/B รองรับแต่ SATA I ลองหาจัมเปอร์มาใส่ให้ HDD ตัวใหม่ดูคับอาจหายคับ ลองดู..

อ้อ! HDD ตัวใหม่ลองสแกน Bad ดูคับ ของใหม่เด๋วนี้ก็ไม่ชัวร์คับ

Comment

Power อะไรหรอคับ

Comment

Working...
            X