Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD L194wt ของผมมันเป็นไรเนี้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD L194wt ของผมมันเป็นไรเนี้ย

ตรงจอภาพเวลาที่จอมืด(สีดำอ่ะ) ตรงแทบด้านบนมันมืดไม่สนิท ตอนเปิดแรกๆจะไม่เป็นพอนานๆไปจะเป็นมากขึ้น
    อยากรู้ว่าจอผมเป็นไรหรอครับ เป็นที่การ์ดจอหรือไดเวอ ถ้าจะเครมเครมได้ไหมครับ

ลงไดร์เวอใหม่ดูก่อนครับ ถ้าไม่หาย

ยกไปร้านเลยครับ

จอผมไม่เป็น ถ้าจอหรือการ์ดจอเสีย...เพิ่งซื้อเปลี่ยนได้เลย

Comment

ลองสลับการ์ดจอตัวอื่นหรือไม่ก็ลองเปลี่ยนจอตัวอื่นมาลองใช้ก่อนซิครับ หาสาเหตุให้ได้ก่อนถ้าเสียจริงๆก็ส่งเข้าศูนย์ไปเลยครับ ประกันตั้ง3ปี

Comment

ขอให้หาให้เจอเร็วๆนะครับ เพราะว่าภายใน7วันจะได้เปลี่ยนใหม่ได้เลย ไม่ต้องรอ นานกว่านั้นอาจจะได้ของซ่อมน้า

Comment

เข้าศูนย์เลยครับ ผมก็รุ่นนี้แต่ไม่เป็นนะ

Comment

เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์เลยได้ไหมครับ เค้าจะเซ็คอะไรเปล่าหรือเอาตัวใหม่ให้เลย

Comment

Working...
            X