Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ATi] อยากถามการ์ดยี่ห้อ Palit ดีมั้ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ATi] อยากถามการ์ดยี่ห้อ Palit ดีมั้ยครับ?

พอดีผมเห็นก็น่าสนนะแต่ไม่รู้ว่าแรงเท่าพวก Asus หรือ PWC หรือ HIS เปล่านะครับ

ขอผู้รู้ช่วยหน่อย

เรื่องความแรง บางรุ่นแรงเกินหน้าเกินตายี่ห้ออื่นด้วยซ้ำครับ
    แต่เรื่องคุณภาพคงจะเทียบยี่ห้อด้านบนไม่ได้ (แต่ก็ไม่ถึงกับห่วย)
    อย่างว่าครับ ถูกใจ ถูกตังก็ซื้อได้ ^^

Comment

ดีครับ ผมใช้ตัว Palit Radeon HD 4870 Sonic Dual Edition อยู่

ยี่ห้อนี้คนใช้น้อยครับ ตามไปดู review ได้ ที่นี่ครับ

ผมซื้อมาเมื่อต้นปี ตอนนั้นราคา 8,900 ตอนนี้คงถูกลงมากแล้วครับ
      ความแรงนี่แน่นอนครับ มีปุ่มปรับเป็นโหมด turbo ด้วยครับ core clock จะแรงกว่าการ์ดธรรมดา เป็น 775 Mhz ครับ

Last edited by CJL999; 18 Apr 2009, 20:32:01.

Comment

ถามว่าดีไหม
        ดีครับถูกดี
        ใช้ได้แรงไม่น้อยหน้ายี่ห้ออื่นๆหรอกครับ
        คุ้มดีนะถ้าซื้อมาใช้แล้วไม่เบื่อง่าย

Comment

ขอบคุณจ้า

Comment

มีเหตุผลประการเดียวที่จะไม่ซื้อยี่ห้อนี้เพราะ...

มียันต์นั่นเอง...

ดีหมด ยกเว้นเรื่องนี้ แค่นั้นเอง

Comment

ดีครับ

ตรากบ กบน่ารักดี

Comment

ผมว่านะ ถ้าไม่เอากบขึ้นกล่องจะขายดีก่วานี้

Comment

การ์ดไม่ค่อยเนี๊ยบ และ มียันต์ เหมือนข้างบนว่า ทำให้แกะซิ้งไม่ได้

Comment

ของผมม่ะมี งง^^"

Comment

Spark ต่างประเทศ Edition

Comment

Originally posted by CJL999 View Post
                        ดีครับ ผมใช้ตัว Palit Radeon HD 4870 Sonic Dual Edition อยู่

ยี่ห้อนี้คนใช้น้อยครับ ตามไปดู review ได้ ที่นี่ครับ

ผมซื้อมาเมื่อต้นปี ตอนนั้นราคา 8,900 ตอนนี้คงถูกลงมากแล้วครับ
                        ความแรงนี่แน่นอนครับ มีปุ่มปรับเป็นโหมด turbo ด้วยครับ core clock จะแรงกว่าการ์ดธรรมดา เป็น 775 Mhz ครับ

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอะครับ พัดลมคู่ด้วย

Comment

แรงไม่แรง อยู่ที่รุ่น กับ core mem ครับ ไม่ใช้ที่ยี่ห้อ
                          แต่เรื่องเนื้องาน ความเนี๊ยบยี่ห้อดังๆจะดีกว่า

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                            Spark ต่างประเทศ Edition
                            Spark นี่เกินไปครับ เหมือนซื้อใส่ถุึงพลาสติกมายังงั้น

Palit ถึงจะมีแต่คนดูถูกว่างานไม่เนี้ยบ ผมก็ชอบครับ เพราะผมวัดที่ความแรงและความเสถียรครับ
                            ไม่ได้มานั่งดูแต่การ์ดจอว่าเนี้ยบไม่เนี้ยบ

Comment

เนี้ยบกว่ามันดูคงทนน่ะครับ วัสดุในการประกอบการ์ดจอที่มีความร้อนสูงก็ต้องขอดูคงทนไว้ก่อนละ -*-

Comment

Working...
                              X