Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังดีครับ เฟรมเรท ตกจนกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังดีครับ เฟรมเรท ตกจนกระตุก

ตามหัวขัอเลยครับ ตอนเข้าเกมมันอยู่ที่ 60 แต่พอเริ่มเกมแค่นั้น และ เหลือ 5-6 เลยครับ

โทษทีครับ เกมนั้นคือ call of duty 4 modern warfare ผมปรับ 1024*768 AA(off) ครับ

สเปคผมก็ pentium D 820 @ 3.0 Ghz มากะเจ้า EAH 3850 512 Mb 256 bit ครับ แรม 2Gb kington bus 667 ขอรับท่าน
    Last edited by G1260L; 18 Apr 2009, 21:00:10.

รายละเอียดน้อยจัง

รอท่านต่อไป

Comment

เกมอะไรล่ะครับผม ตอนเข้าเกมมันก็เยอะเป็นธรรมดาอยู่เเล้วล่ะครับ ขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยครับ

Comment

ตกก็ เก็บขึ้นมาสิครับ

Comment

--* รายละเอียดอื่นละครับ อย่างการดจออะครับ เกมด้วย

Comment

ลองปรับลด กราฟฟิก ลงหน่อยครับ ที่ตอนเข้าเกมมา เฟรมเรต เยอะเพราะว่าไม่ได้มีการโหลดกราฟฟิกมากมายเหมือนตอนเริ่มเกมส์ครับ(ว่าแต่เกมอะไรครับ)

Comment

แก้ไขแล้วครับ ช่วยๆหน่อย ผมสงสัยว่า เจ้า pentium d นี่มันงอแง หรือเปล่าครับ กะว่าจะเปลี่ยน

Comment

เป็นเกมเดียวหรือเปล่า ลองเปลื่ยน Driver หรือยัง เอาตัวใหม่ๆหน่อย 9.2 9.3 9.4

Comment

เป็นทุกเกมส์ครับ เปลี่ยนไดว์เวอร์มาทุกเวอร์ชั่นแล้วครับตั้งแต่ 8.8 ถึง 9.4 มี 8.9 กะ 9.4 เนี่ยที่ผมว่าลื่นขึ้น
                  แต่เวอร์ชั่นอื่น กระตุกโคตร

Comment

ใช้ Driver Sweeper หรือยัง :X - -a

เครื่องพี่ผม P4 3.0 ก็กระตุกต้องลดเหมือนกัน XD

Comment

D820 กับ 4670 COD4 สบาย อิอิ

Comment

ดันครับ ยังไม่หาย กระตุกต่อไป

Comment

windows?

virus?

ของผมปรับสุดหมดทุกอย่าง fps50+

หัวแตก

Comment

ดู hardware แล้วไม่น่ากระตุก

Comment

ผมเคยใช้ windows หลายตัวแล้วครับ ตั้งแต่ (sp2แบบเดิมๆ) (sp3แบบเดิมๆ) (truefaster 1-4) (2008v.7)
                              (2008v.9) (dark 6) ล่าสุดตอนนี้ใช้ drak 7 ครับ จากที่ว่ามาทั้งหมด กระตุกทุกเวอร์ชั่นครับ ออ ผมใช้ directx9.0 เดือน มีนาคม ครับ
                              ลองสแกนไวรัสหลายตัวแล้วครับ ไม่มี
                              ขนาดผมลง windows มาใหม่แล้วลองเล่นดูยังกระตุกเลยท่าน....

Comment

Working...
                              X