Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาโหลดบิต

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาโหลดบิต

ทำไมค่าอัพโหลดมันน้อยจังอ่ะครับ ทั้งๆ ที่ seeds peers เพียบเลยนี่ครับ เน็ตผมของทรูเป็นแบบ

4096/512Kbps ปกติมันต้องอัพโหลดได้วิละ 50Kbps ไม่ใช่หรอครับ แต่ผมอัพโหลดได้แค่

5Kbps เองอ่ะครับ มันเป็นที่อะไรครับ ช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ

Connectable เป็น No หรือเปล่าครับลองเช็คดูจากเวปบิตครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
      Connectable เป็น No หรือเปล่าครับลองเช็คดูจากเวปบิตครับ
      ใช่ครัีบ ต้องทำอย่างไรครับ zyxel 660ph t1 v2

Comment

อ้าวได้มาละหรอ อุอุ
        ผมว่าไม่เกี่ยวที่ Connectable(แต่ตั้งไว้ก็ดี) เพราะเพื่อนผม No ยัง 50-60 เลย ขี้หมูขี้หมา No ก็ไม่น่าได้ 5kb มีคนดูดรึป้าว

Comment

เพียร์ผีรึเปล่า

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            อ้าวได้มาละหรอ อุอุ
            ผมว่าไม่เกี่ยวที่ Connectable(แต่ตั้งไว้ก็ดี) เพราะเพื่อนผม No ยัง 50-60 เลย ขี้หมูขี้หมา No ก็ไม่น่าได้ 5kb มีคนดูดรึป้าว
            ได้มาแล้วคร้าบ รีเซ็ตเล่นไปหลายรอบ ชอบตั้งค่า อิิอิ มีคนดูดเยอะครับ

Originally posted by wizvolcano View Post
            เพียร์ผีรึเปล่า
            เพียร์ผีเป็นไงครับ ถ้าใช่แล้วต้องแก้ไงอ่ะครับ

Comment

รีบๆหาทางทำเป็น yes ครับ no มันไม่แน่นอนติดต่อชาวบ้านเขาได้บ้างไม่ได้บ้าง
              ของผมก็เน็ตบ้าน/512 อัพมาเกินเทราไบร์กว่าๆแระปล่อยมั่งหยุดบ้างแล้วแต่อารมณ์ั้

ถ้าเล่นบิท ฟอเวิร์ดพอร์ตเป็น yes เป็นเรื่องจำเป็นครับถ้าอยากติดต่อpeer ได้ดี

Comment

Zyxel งี้เซตง่ายสุดแล้ว ถ้าเกินเป็นอาการโหลดบิทแล้วเข้าเวปไม่ได้ 2-3 นาที แนะนำ ปรับ max net จาก 512 เป็น 1024

http://support.loxinfo.co.th/tutoria...e=adsl/660hwv2

อะมีวิธี Port Forwarding อยู่

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                  Zyxel งี้เซตง่ายสุดแล้ว ถ้าเกินเป็นอาการโหลดบิทแล้วเข้าเวปไม่ได้ 2-3 นาที แนะนำ ปรับ max net จาก 512 เป็น 1024

http://support.loxinfo.co.th/tutoria...e=adsl/660hwv2

อะมีวิธี Port Forwarding อยู่
                  ขอบคุณครับตอนนี้ forword port ได้แล้ว แล้วถ้าปรับ max nat เป็น 1024 มันจะช่วยอะไรหรอครับ

แล้วก็อีกอย่างครับ dht คืออะไรหรอครับ ถ้า enable แล้วมันจะมีประโยชน์มั้ยครับ

Comment

Originally posted by bwz1cpl28c View Post
                    ขอบคุณครับตอนนี้ forword port ได้แล้ว แล้วถ้าปรับ max nat เป็น 1024 มันจะช่วยอะไรหรอครับ

แล้วก็อีกอย่างครับ dht คืออะไรหรอครับ ถ้า enable แล้วมันจะมีประโยชน์มั้ยครับ
                    เค้าแนะนำว่าให้ปิดอะครับ ผมก็ตั้งปิดไว้อะ

Comment

เนะนำอัพ เปิด40K/s พอครับ ไม่งั้นดึงเบนวิท ดาว กระจุยกระจาย

Comment

Originally posted by mac4thai View Post
                        เค้าแนะนำว่าให้ปิดอะครับ ผมก็ตั้งปิดไว้อะ
                        ่อ่อครับ เห็นเค้าว่าเพียร์ผีอะไรประมาณนั้นป่ะครับ

Originally posted by nitithorn View Post
                        เนะนำอัพ เปิด40K/s พอครับ ไม่งั้นดึงเบนวิท ดาว กระจุยกระจาย
                        ขอบคุณมากครับ ถึงว่าอัพโหลด unlimited ทำไมเน็ตช้า พอลดมาเป็นภ 40 ก็เร็วขึ้นครับ

Comment

Originally posted by bwz1cpl28c View Post
                          ่อ่อครับ เห็นเค้าว่าเพียร์ผีอะไรประมาณนั้นป่ะครับ

ขอบคุณมากครับ ถึงว่าอัพโหลด unlimited ทำไมเน็ตช้า พอลดมาเป็นภ 40 ก็เร็วขึ้นครับ

ใช่ครับผม หุหุ
                          ผมปล่อยเต็มที่ไม่มีลิมิตเลยอ่าส์ 56k หุหุ

Comment

dht บิทไทยไม่ค่อยมีผลไรหรอกไม่ว่าปิดหรือเปิดโอกาสติดต่อกับคนอื่นมีน้อย
                            แต่เว็บนอกนี่เปิดไว้เป็นผลดีมากกว่าในกรณีที่เว็บหลักๆที่ปล่อยมีคนปล่อยน้อย
                            หรือท่านไม่ได้เป็นสมาชิกถ้าเปิด dht ก็มีโอกาสติดต่อคนอื่นๆได้เพิ่มอีกจากทางนี้
                            เพราะส่วนมากเว็บใหญ่ๆเขาเป็นเว็บเปิดเขาไม่กังวลpeer ผีกันหรอกมีแต่จะหาวิธีติดต่อให้ได้เยอะๆ

Comment

Working...
                            X