Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมปรับAAในเกม Farcry2 แล้วภาพเสียอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมปรับAAในเกม Farcry2 แล้วภาพเสียอะครับ

การ์ดผมHD4870 ปรับAA แล้วภาพเสียอะครับ

ผมได้แต่ปรับ Max Setting อะครับ สุดทุกอย่างก็ยังไม่สวยเท่าเปิด AA

ผมต้องแก้ไขอย่างไรครับ โหลดHotfix อะไรป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ขอดูภาพตัวอย่างด้วยครับ...

Comment

แน่นอน ครับผมก็ภาพเสียเหมือนท่าน คงจะเป็นเพราะการ์ดจอมันรับไม่ไหวน่ะครับ
      พอออกแล้วปรับใหม่ให้มันสามารถเล่นได้ โหลดเข้าฉากใหม่ก็จะหาย crysis ก็ด้วย

Comment

เหมือนอย่างปรับ AA ใน Prince of persia ภาคล่าสุดหรือเปล่าครับ x1950pro ไม่สามารถปรับได้เลย ต้องเป็น None อย่างเดียวครับผม ไม่งั้นไม่รอด

Comment

การ์ดผมมันเปิด AA ไม่ไหวหรอครับ ไหนเมื่อผมปรับทุกอย่างได้เต็มหมดเลย

มันก็ลื่นอะครับ เผื่อเปิดAA ได้ อะครับ

หรือว่าการ์ดATi มีบัคกับ Farcry ครับ

Comment

จะว่าไป Farcry 2 สเปคโหดนะครับ ปรับมากอาจเละ

Comment

4870 เอาไหวครับ แต่เกมนี้ต้องใช้ driver การ์ดจอใหม่ๆหน่อยครับ ผมเคยลอง Catalyst 9.4 + Farcry 2 version 1.02 ปรับ AA 4x ได้สบายๆเลยครับ

Comment

หลายเดือนก่อนเคยเล่นด้วย8800gts512 ปรับAAได้ครับไม่มีอะไรผิดปรกติ

Comment

Originally posted by CJL999 View Post
                  4870 เอาไหวครับ แต่เกมนี้ต้องใช้ driver การ์ดจอใหม่ๆหน่อยครับ ผมเคยลอง Catalyst 9.4 + Farcry 2 version 1.02 ปรับ AA 4x ได้สบายๆเลยครับ
                  ผมจะลองดูครับ

Comment

ผมเคยเป็น

ปรับ AA ใน CCC เป็นตาม Appication แล้วจะหาย

Comment

Working...
                    X