Announcement

Collapse
No announcement yet.

q8200 กับ GA-G31M-ES2Lลากไปไกลสุดเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• q8200 กับ GA-G31M-ES2Lลากไปไกลสุดเท่าไหร่

ลองทำดูได้2.8 แล้วเกิดกลัวไม่กล้าทำต่อ ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ด้วยคับ

ผมไม่เคยใช้ทั้ง q82 แล้วก็ g31 เลยคับ

แต่ได้ยินมาว่า 4 หัวร้อนมาก ผมว่าซื้อ 2 หัวมาลากจะมันกว่านะ อิอิ

Comment

บอร์ดไม่น่าจะไปไกลได้

Comment

ไม่ไกล ครับ

CPU+MB ไม่เอื้อ อำนวยในการลากเลย

Comment

ร้อนก็หยุด ไม่ร้อนก็ลากต่อ

Comment

พอได้ครับ

Comment

- -

Comment

Bus เกือบ ๆ 400 มั้ง

แต่ผมเคยทำ กะ e1200 ได้ 400*8 =3.2 พอดีเลย

ไฟดรอปเยอะมากมาย

Comment

รู้เแต่ว่า Q8200 กับ EP45 UD3R ใช้โปรแกรมช่วย Clock ของ Gigabyte นะ
                  Standard 2.33 GHz
                  ลากได้ Step 1 2.8 GHz
                  ลากได้ Step 2 3.0 GHz
                  ลากได้ Step 2 3.16 GHz
                  ก็แรงเอาเรื่องอยู่เรื่องความร้อนก็หา Cooler ดีๆละกัน ส่วนตัวก็ใช้อยู่ Step 1 ไม่ร้อนมากชิวๆ 33 C'
                  Last edited by Amuro; 20 Apr 2009, 09:43:46.

Comment

Working...
                  X