Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมฯใหม่ งบประมาณ 70,000 ขอคำแนะนำครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมฯใหม่ งบประมาณ 70,000 ขอคำแนะนำครับ

งบประมาณ 70,000 - 80,000 เน้นเล่นเกมส์ อยากได้ ประมาณนี้ครับ

- Intel's Core i7 920
    - Asus Rampage II Extreme
    - nVidia GeForce GTX 285 หรือ 295

ที่เหลือพวก ram , cpu cooler , psu , etc ควรจะใช้ของอะไรประมาณไหนดีครับ วันก่อนให้เพื่อนไปดูที่พันธิป เขาบอกไม่มีของเลยต้องสั่งศูนย์ใหญ่

รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ลองถามดูที่ห้องจัดสเป็กครับ จะได้คำตอบเร็วกว่า

Comment

โห....ปะแปดหมื่น *o*
      เปนผมนะ ถ้าเน้นเล่นเกมนะ จะเจี่ยดมาสัก3หมื่นพอละ เหลือ5หมื่นเอาแต่งรถไว้ขับไปรับสาวดีกว่า 555

แต่คนเรามันเกิดมามีไม่เท่ากันน้อ รอท่านผู้รู้มาตอบเน้อ ไม่ได้มากวนนะ แต่อิจฉาอ่ะ อิอิกำ

Comment

คือถ้าได้ถูกกว่านี้ก็ดีมากครับ แต่ผมไม่รู้ว่าจะจัดอะไรดี แค่อยากได้ i7 , Rampage II Extreme , GTX อ่ะครับ ผมก็เก็บเงินมานานอยู่เหมือนกันครับ ไม่ได้รวยคร้าบ ^^"

Comment

Originally posted by ไข่ตุง View Post
          โห....ปะแปดหมื่น *o*
          เปนผมนะ ถ้าเน้นเล่นเกมนะ จะเจี่ยดมาสัก3หมื่นพอละ เหลือ5หมื่นเอาแต่งรถไว้ขับไปรับสาวดีกว่า 555

แต่คนเรามันเกิดมามีไม่เท่ากันน้อ รอท่านผู้รู้มาตอบเน้อ ไม่ได้มากวนนะ แต่อิจฉาอ่ะ อิอิกำ

อิอิ

Comment

ฉันเจ็ด เก้าร้อยสี่สิบ
            แรมพลังเป็ด2สุดยอด
            ครูเสียวไฟวิ่งดีดีอา3 3ช่อง 6กิ๊ก
            ตะวันตก ดิจิตอล หกร้อยสี่สิบ เอเอเคเอส หรือ ไดโนเสาร์ 300กิ๊ก
            อัสซุส จีทีเอ๊ก สองเก้าห้า
            เทอเม่าเท๊ก แตะพลัง 1พันหวัด

บลาๆๆๆ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
              ครูเสียวไฟวิ่งดีดีอา3 3ช่อง 6กิ๊ก
              ตะวันตก ดิจิตอล หกร้อยสี่สิบ เอเอเคเอส หรือ ไดโนเสาร์ 300กิ๊ก

บลาๆๆๆ

โอ้กำ

Comment

งบ70k เดินไปที่ร้านบอก " พี่ๆขอแพงที่สุดในร้านฮับ "

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post

บลาๆๆๆ
                  อ่านแล้วงงนิดหน่อย แต่ก็แปลกดีครับ ออิอิ

น่าไปถามห้องจัดเสปกนะครับ จะได้คำตอบดีกว่าห้องนี้แน่นอน

Comment

20000 - 30000 ก็เล่นได้ทุกเกมที่มีอยู่ตอนนี้แล้ว อีก 40000 เอาเงินไปล่อสาวมาฟันดีกว่า

Comment

ตามนั้นครับ เอาแค่ 30000-35000 ก็พอที่เหลือไว้เผื่อเปลี่ยนอุปกรณ์

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                        20000 - 30000 ก็เล่นได้ทุกเกมที่มีอยู่ตอนนี้แล้ว อีก 40000 เอาเงินไปล่อสาวมาฟันดีกว่า
                        เอางั้นเรยเหรอ

เวป Tk เข้าไม่ได้อ่ะ
                        เอาจากบีซี่เท๊กกับjediแล้วกัน

CORE i7 920 LGA1366 2.66 GHz Quad-Core 4.8GT/s QPI L3 8MB 10900
                        ASUS RAMPAGE II EXTREME LGA1366 X58/ICH10R DDR3 14500
                        ASUS GTX295 1792MB DDR3 896 BIT 576/2000 20700
                        WD 6400 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ NEW 2390
                        WD 150/10000 VelociRaptor 150 GB 10000 RPM SATA II 6590
                        GEIL 6/1600 TRIPLE 6GB (3x2048MB) 1600 MHz CL 7-7-7 6800
                        I-Cute Titanium Pro 1050W จำราคาไม่ได้ น่าจะ5xxx

ที่เหลือซื้อเคส ฯลฯ

Comment

ผิดห้องครับ - -

Comment

ซื้อเเค่ 3 หมื่นกว่าบาท
                            นอกนั้นเอาไปเป็นทุนการศึกษา

Comment

บางครั้ง อะไรที่มากไปก็ไช่ว่าดีเสมอไปนะค๊าฟฟฟฟฟ เรากำลังตามเทคโนโลยี ซื้อวันนี้ พรุ่งนี้เก่า ทำใจ

Comment

Working...
                              X