Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากขอความคิดเห็นระหว่าง gts250 กับ 4870 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากขอความคิดเห็นระหว่าง gts250 กับ 4870 คับ

อยากทราบว่าคุณภาพมันต่างกันมากมั้ยครับไอ้เจ้า2ตัวนี้ เล่นเกมนิดหน่อยตอนนี้ก็แค่ dota ละก้อรอ starcraft กับ diablo อ่ะคับ แดงรึเขียวดีครับแบบนี้ ละอีกเรื่องคือว่าเห็น 4870 ของ HIS มันมีหลายตัวหลายราคาอะคับมีใครฟันธงบอกเรื่องความแตกต่างได้บ้างมั้ยคับ

ขอบคุนมากคับ

1ตัวนี้
    4870 แรงกว่าครับ
    ส่วนเรื่องHis รอท่านต่อไป

Comment

รอดูGTX260อีกตัว คิดว่าราคาน่าจะลงมาระบบ7-8พัน เพราะ275มันมาแทนที่

Comment

ผมพึ่งอ่านข้อมูลมา his4870 มันเอา 500w อ่ะครับของผม gigabyte ge-r460-v1 460w เอง แต่ว่าตอนซื้อ ร้านเจไดเค้าบอกว่า gtx280 full load ไหว แล้วเคื่องผมก็ไม่มีอะไรเลยคับธรรมดามีฮาดดิสตัวเดียว จะไหวมั้ยกับ 4870

Comment

4870 มันแรงกว่า GTS250 อยุ่แล้วครับ

ผมว่าสอย 4890 ดีกว่านะ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            รอดูGTX260อีกตัว คิดว่าราคาน่าจะลงมาระบบ7-8พัน เพราะ275มันมาแทนที่
            รอมันลดครับ ... GTX260 55nm 216SP .... ^__^+

แรงซะด้วย

ส่วน HD4870 ก็คงลดเหมือนกันนะครับ .. ถ้าไม่ลดมีหวังโดน GTX260 55nm 216SP

บดแน่ครับ 0.0

Comment

ถ้าเล่นแค่ dota starcraft diablo จะการ์ดจอตัวไหนก็ไม่ต่างหรอก เกมมันเก่าแล้ว

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
                ถ้าเล่นแค่ dota starcraft diablo จะการ์ดจอตัวไหนก็ไม่ต่างหรอก เกมมันเก่าแล้ว
                เอ่อ starcraft2 diablo3 ยังไม่วางแพงเลยมันจะเก่ายังไงครับผมไม่เข้าใจ?
                ละที่เอ่ยถึงเรื่องเกมก็แค่ว่า กระแสเค้าบอกว่า gforce มันจะแรงกว่าเท่านั้นเองครับ

Comment

เล่นเกมส์เก่าๆ กะVgaใหม่ๆ นี่ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่นา แต่Gts250 กะ 4870 4870ร้อน+แรง กว่าเยอะครับ หะๆ

ตอนนี้ผมเลิกเล่นragnarosv.Freeไปเลย กระตุกมากๆ ที่บ้านใช้Pcสองเครื่อง เล่นกระตุกทั้ง2เครื่อง อีกเครื่องใช้

4850 ก็กระตุกมากอยู่ดี แต่น้อยกว่า4890 4890นี่เล่นแรคนาร๊อค เปิดเอฟเฟคนี่วางเม้าส์เลยเดินแทบไม่ได้
                  Last edited by Andriod; 19 Apr 2009, 03:57:53.

Comment

Originally posted by Padon123 View Post
                    เอ่อ starcraft2 diablo3 ยังไม่วางแพงเลยมันจะเก่ายังไงครับผมไม่เข้าใจ?
                    ละที่เอ่ยถึงเรื่องเกมก็แค่ว่า กระแสเค้าบอกว่า gforce มันจะแรงกว่าเท่านั้นเองครับ
                    อ่าว ก็ไม่บอกนี่ว่าภาคใหม่

Comment

Originally posted by Padon123 View Post
                      ที่เค้าว่าแรงก่วามันหมายถึงอยู่ในรุ่นเดียวกันครับ เช่น 4850vs250or9800gtx
                      4890VS275
                      ประมานนี้อ่ะครับ ถ้าคนล่ะรุ่นมันเทียบกันไม่ได้หรอกครับ เหมือนเอามวยรุ่นเล็กไปต่อยกะรุ่นเฮฟวี่

Comment

ผมใช้ Hd4870 ของ His นะ ตัวแดงเพลิง 512Mธรรมดาครับ ร้อน 80+ แต่ว่าปรับรอบพัดลมเอานะ ส่วน His ถ้าแนะนำก้อ ตัว Turbo อ่ะครับ แรงขึ้นมาอีกกะจึ๋งนึง แต่ถ้าเป็นไปได้ ก้อตามกระแสครับ เก็บเงินเพิ่มไปซื้อ Hd4890เลยครับ ได้ 1 G ด้วย ก้อลองคำนวณเอาอ่ะครับว่า คุ้มที่จะเพิ่มไหม ^^

Comment

4890 โลด

Comment

เล่นรุ่นใหญ่ระวังPSUไม่พอเน้อ ระวังมันทนไม่ไหวมันจะระเบิดเอา

Comment

Working...
                            X