Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash bios คือไรอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash bios คือไรอ่ะคับ

flash bios คือไรอ่ะคับ

พูดให้เข้าใจง่ายคือ เหมือนลงวินโดวส์ใหม่ ให้ mainboard - -"

Comment

- -v มานก้อยัง งงๆ

Comment

ง่ายๆแต่ก็งงแฮะ
        เหมือนลง windows ใหม่จริงๆหรอ

Comment

ก็อย่างเช่น

บอร์ดรับ core2 ไม่ได้ ก็ flash รุ่นใหม่ ให้มันรับได้

รับบัส 1333 ไม่ได้ ก็ flash ให้รับได้

ถ้าเป็น asus อยากใส่ logo เอง ก็ flash เข้าไป

หายงงยัง

Comment

เหมือนอัพเกรตไดร์เวอร์สินะครับ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
              เหมือนอัพเกรตไดร์เวอร์สินะครับ
              ใช่ครับ คล้ายๆ ว่าง่ายๆก็ประมาณนั้นแหละ

Comment

ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรา Flash เป็น ของรุ่นอื่นได้ไหมครับตอนนี้ยังไม่ค่อยกล้า บอร์ดของ ECS รุ่น661FX-M 478 ครับ เน่ามาก -*-

Comment

Originally posted by gggggggggg View Post
                  ขอถามหน่อยครับ ถ้าเรา Flash เป็น ของรุ่นอื่นได้ไหมครับตอนนี้ยังไม่ค่อยกล้า บอร์ดของ ECS รุ่น661FX-M 478 ครับ เน่ามาก -*-
                  ได้ก็เก่งละท่าน

Comment

flash bios กันยังไงเหรอครับท่าน ผมอยากรู้เหมือนกัน

Comment

ลองอ่านดูครับ

http://www.com-th.net/articles/?biosflash

Comment

Working...
                      X