Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS , Asus , GigaByte ช่วยเลือกทีครับ งงไปหมด ?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS , Asus , GigaByte ช่วยเลือกทีครับ งงไปหมด ?????

อยากรู้ว่า Mainboard 3 ตัวนี้ ตัวไหนดีกว่ากันอะครับ

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H

ASUS (Vga) M2A74-AM SE

ECS A780GM-A Black Series AMD 780G

จะซื้อสิ้นเดือนอะครับ
    ตอนแรกจะเอา ECS A780GM-A Black Series AMD 780G แต่พอมาเจอ 2 ตัวนี้เลย ไม่รุ้ว่าตัวไหนจะดีกว่าอะครับ

โดยส่วนตัวผมคิดว่า ECS ดีกว่า หรือ GigaByte ดีกว่าน่ะ
    โอ้ยงง........ราคาใกล้เคียงกัน
    ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ

ขอถามเพิ่มอีกหน่อยนะครับ

-5400+ ATHLON X2 2.8 Ghz มัน Support กับเมนบอร์ดที่เลือกไหมครับ แล้ว OC Cpu ตัวนี้ได้ไหม

-แล้ว CPU AMD athlon x2 2.8 GHz มีพัดลมแถมในกล่องไหมครับ??? (เห็น Intel มี)แล้วตัวนี้ร้อมมากไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ....

ได้หมดครับ (ถึงจาใช้ Intel) แล้วมีแถมพัดลม ความร้อนไม่รู้ เป้นผมผ้มเอา Gigabyte เพราะมันสวย(แค่เนี้ย)

Comment

เคยเล่น ECS มันก็ใช้ได้นะครับ แค่คล็อกไม่ไป

GigaByte ก็ดีนะครับ แนะนำ

Comment

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H
        มันจามีของอยู่รึป่าวคับ ผมไปหาแล้วไม่มีเลย ให้ JIB เช็คสต็อกจาให้เค้าสั่งให้เค้าก็ว่าไม่มีของคับ เลยสั่ง ECS A780GM-A จากเจไดมาใช้คับ คล็อกได้นิดหน่ิอยเพราะ M/B ปรับตัวคูณไม่ได้คับ ลองดูตามลายเซ็นเลยคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
          มันจามีของอยู่รึป่าวคับ ผมไปหาแล้วไม่มีเลย ให้ JIB เช็คสต็อกจาให้เค้าสั่งให้เค้าก็ว่าไม่มีของคับ เลยสั่ง ECS A780GM-A จากเจไดมาใช้คับ คล็อกได้นิดหน่ิอยเพราะ M/B ปรับตัวคูณไม่ได้คับ ลองดูตามลายเซ็นเลยคับ
          ECS A780GM-A ตัวนี้ปรับตัว X ไม่ได้เหลอ ไบออสมันก็ คล้ายๆ ตัว ultra น่าจะได้เหมือนกันนะ

Comment

ดัน อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

Working...
            X