Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไอ้ทดแรมนี่เค้าทดกันยังไงหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไอ้ทดแรมนี่เค้าทดกันยังไงหรอครับ

ใช้ Sempron 3000+ บอร์ด Asrock ตอนนี้ คล๊อกไปที่ 280/180 ได้ 2.5 g อะครับ อยากลากให้มากกว่านี้นิดนึง เห็นพี่คนนึงบอกว่าให้ทดแรม กระผมก้อ งง ทดแรม ทดกันตรงไหนอะครับ ขอโทษที่ถามโง่ๆนะครับ แค่อยากลองศึกษาดูนิดนึงอะครับ -*-

พูดง่ายๆ คือ ปรับให้แรม ทำงานที่ความเร็วต่ำลง

เพื่อที่ มันจะได้ไม่ต้องตาม Bus ของ Cpu

เพราะ Bus cpu มักจะไปได้ไกลกว่า Bus Ram

เมื่อไม่ต้อง พาแรมไปด้วย Cpu ก็ไปได้ไกลกว่าเดิม ทำให้ oc ได้มากขึ้น

Comment

ครับ ไปตรง Clock Memory แก้เป็น 166 ดูละ ดันเพิ่มได้อีกยิส เป็น 2.6 แว้ว

Comment

ใช้รุ่นไหนคับจาได้หามาจัดมั่ง 555

Comment

2.5 เป็น 2.6 แถวบ้าน oc ทำมาดาก็ได้ครับ ไม่ต้องทดแรมหลอก
          แต่เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

Comment

ถ้าแรมเทพก้ลองไม่ต้องทดก้ได้ แต่เพิ่มไฟนิดหน่อย แต่ถ้าแรมบ้านก้ลองลดบัสแรมดูครับจะได้อัดเพิ่มขึ้นได้อีกเยอะ อย่าลืมดูความร้อนด้วยนะครับ

Comment

ช่ายครับตามข้างบนที่พูดกันมา -*-

Comment

ได้ 2.6 ละครับตอนนี้ อุณหภูม คงที่ พัดลมเดิม ซิ้ง เดิม -*-

Comment

Working...
                X