Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อ ลำโพง 2.1 PC ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อ ลำโพง 2.1 PC ช่วยแนะนำทีครับ

คือผมอยากได้ลำโพง 2.1 แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย ถ้าใครที่มีความรู้ทางด้านนี้ ช่วยให้ความรู้ผมทีนะครับ อย่างเช่น ลำโพงของ Creative เด่นในเรื่องด้านไหน และควรใช้รุ่นอะไรดี ราคาเท่าไหร่ เพราะตอนนี้ผมกำลังหาซื้อลำโพงตัวใหม่อยู่อ่ะครับ ผมชอบฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์... รบกวนใครที่มีประสบการณ์ ช่วยบอกผมทีนะครับ งบไม่เกิน4000บาทคับ ขอขอบคุณมากๆครับ

ปล. ถ้าไม่เป็นการรบกวนจะเกินไป ช่วยบอกทีครับ ว่า ลำโพงของยี่ห้อดังๆ มีข้อดียังไงบ้างหรอครับ อย่าง Creative, Microlab, Boston, Altec Lansing,Phillip ผมจะได้เก็บไปเป็นความรู้แล้วนำไปเลือกลำโพงได้ดีขึ้นอ่ะครับ ><''
    Last edited by Forsunder; 21 Apr 2009, 13:43:04.

เอาไปครับ กด

Comment

ขอถามหน่อยครับ ตอนนี้กำลังนิยมใช้ยี่ห้อลำโพงของอะไรอยุ่หรอครับ

Comment

ผมก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้อ่ะน๊ะ

แต่มีคนมาแนะนำ Eacan A200 5.1 ตัวสีทองอ่ะครับ ราคา 4100 ที่พันทิพ

ใจจริงผมจะไปเอาตัวนี้แหละ แต่ราคาเกินงบ

ผมแอบงอนนิดหน่อย อิอิ ผมตั้ง กระทู้ถาม ว่า 3000 ซื้อตัวไหนได้ มีคนแนะนำ ตัวนี้มา

แต่ไปดุจริง 4100 ตกจายยย

แต่ไม่เปงรายตัวเลือกเยอะ 555+ เลลยได้ Eacan A600 II มาแทน ค่าตัวก็ 2500 รูปร่างไม่หรูหรา แต่เบส สุดยอด

อิอิ

นี่ครับ รูป Eacan A-200 5.1
        http://www.eacan.com.cn/en_products_a200.htm

และนี่ก็ Eacan A-600II
        http://www.eacan.com.cn/en_products_a600.htm

ในความคิดผม ผมลองฟังเทียบกับ Altec ตัวที่ราคา เท่ากัน ผมชอบตัวที่ผมซื้อมากกว่า เพราะ เบส หนักกว่าเยอะครับ

Comment

เอ่อ ขอความรู้ครับ
          2.1 กับ 5.1 เนี่ย มันคืออะไรหรอครับ ต่างกันอย่างไร

ขอบคุณครับท่าน

Comment

EACAN A400R 2.1 ch
            5000+@2.86G A200gold อยากได้ต้องซื้อที่advinceครับประมาน2800-3000 บาท

Comment

อ่อขอบคุณมากครัยสำหรับคำแนะนำ

แต่ผมอยากทราบลำโพงของ Boston กับ Altec Lansing เห็นเขาบอกว่า2ยี่ห้อนี้ดี ถ้าเลือกระหว่าง2ยี่ห้อนี้ ควรจะเลือกอะไรดีหรอครับ

Comment

Microlab

Comment

เลือกซื้อลำโพงไม่ต้องมีความรู้มากก็ได้ครับ แค่รู้ว่าตัวเองชอบฟังเสียงแนวไหน และแยกออกระหว่างลำโพงที่ต่างยี่ห้อหรือคนล่ะรุ่นกันแค่นี้ก็พอ แล้วไปลองฟังที่ร้านดู แค่นี้ก็ได้ลำโพงที่ถูกใจแล้ว เวลาซื้ออย่าไปฟังคนอื่นมากเดี๋ยวจะเขว่เอาเปล่า ๆ แล้วมานั่งเสียใจที่หลังตอนซื้อมาแล้ว

Comment

ของผมซื้อแถวคลองถมมา 1200 บาท เบสกระหึ่มเลยครับแค่นี้ผมก็พอใจแล้ว

ปล.บ้านจนครับไม่มีปายาซื้อของแพง TT

Comment

งืมครับ แต่ผมอยากรู้ไว้ก่อนอ่าครับ เพราะยังไงก้ต้องไปลองกับตัวอยู่แล้ว แต่อย่างน้อยก้ขอพื้นๆไว้ก่อนก้ดีอ่ะครับ เพราะว่าจะได้เลือกเป็นด้วย ไม่งั้นกลัวซื้อมาแล้วไม่ครบตามปัจจัย เผลอๆ แป้กด้วย เพระาผมชอบดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ บ่อยมากเลยคั๊บ><''
                      Last edited by Forsunder; 19 Apr 2009, 23:37:31.

Comment

วันนี้ไปเจอ Eacan A200 5.1 ตัวสีทอง 3990 ที่ Zeer อะครับ เดินขึนบันไดเลื่อนไปทางซ้าย

Comment

คนเล่นในเวปนี้ เห็นนิยมใช้ ของ Boston Klipsch creative ผมเลยอยากได้แบบที่อยุ่ในกลุ่มพวกนี้เหมือนคนในเวปบอร์ดด้วยดีกว่าครับ เพราะแต่ละคนก้มีประสบการณ์ น่าจะใช้ตัวที่ดีๆ
                          Last edited by Forsunder; 20 Apr 2009, 14:59:35.

Comment

1.boston acoustic
                            2.JBL Creature II

Comment

พอจะมีเวปสินค้าเกี่ยวกับลำโพง ไหมครับ อยากดูรูปทรงของแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อที่เป็นแบบ 2.1 ด้วยน่ะครับ
                              ใครมีรบกวนลงมาทีนะครับ><

Comment

Working...
                              X