Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย OC CPU เก่า ๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย OC CPU เก่า ๆ หน่อยครับ

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่

นั่งอ่านข้อมูลเกี่ยวกับการ OC แต่ก็ยังงง ๆ อยู่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ที่บ้านใช้ Socket A (Duron 950) อยู่แล้วมันพัง แถมไม่มีปัญญาซื้อเครื่องใหม่ก็เลยไปขุด คอมอีกตัวมาใช้ อุปกรณ์ตามด้านล่างเลยครับ

1. MB - ASUS CUSL2-C.
    2. CPU - P3 800EB.
    3. VGA - ASUS Geforce2 MX440.
    4. RAM - ใส่ 3 ตัวครับ มี 128M/PC133, 128M/PC100, 64M/PC133.
    5. Sound - Creative Blaster 128.
    6. HDD - ใส่ 2 ตัว มี Seagate 40GB/7200, Quantum 10GB/5400.
    7. DVD - ใส่ 2 ตัว มี Samsung DVD Combo, Lite-on CD-RW.

คือผมอยากรู้ว่า CPU ตัวนี้มัน OC ได้ถึงไหนครับ แล้วต้องถอดอุปกรณ์อะไรออกบ้างไหม
    ปัจจุบันนี้มันอยู่ที่ FSB100x8Multiplier. Vcore 1.7 ความร้อนประมาณ 40c.

ผมต้องปรับยังไงถึงจะปลอดภัยอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมว่าใช้เดิมๆดีก่ามั้งครับ OC ไปก็เห็นผลไม่มาก สำคัญมันจะตายไปซะก่อน

Comment

มันจะไหวเหรอท่าน >.<" ใช้เดิม ๆ ดีแล้วนะผมว่า

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน สงสัยต้องถอยเครื่องใหม่ -*-

Comment

Working...
        X