Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับHDDครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับHDDครับ

คือว่าตอนนี้ผมมีHD Hitachi160GBอยู่1ตัว แล้วผมจะซื้อ640GBมาใส่แล้วถอดตัว160GBออก ใส่640GBแทนตัวเดียวเครื่องคอมมันจะอืดกว่าเดิมไหมครับ
    ขอบคุณครับ

มันขึ้นอยู่กับค่าความเร็วของฮาร์ดดิสครับ ที่สำคัญ ก็ค่าความเร็วการเข้าถึงข้อมูล ความเร็วในการอ่านและเขียนข้อมูล แคชเยอะกว่าก็จะไวกว่า กรณีคุณมีฮาร์ดดิสที่มีความจุมากกว่าก็ดีในเรื่องที่จะมีพื้นที่พอเพียงต่อการใช้งานมีพื้นที่เหลือมากพอที่จะทำให้มันทำงานสบายขึ้นแน่นอนมันก็วิ่งได้เต็มสปีด
    ยังไงตัว 640 GB ต้องไวกว่าแน่นอน
    Last edited by sesone; 19 Apr 2009, 16:30:09.

Comment

เซงลายเซ็นหาย

Comment

ดันคร้าฟฟ

กูรูตอบที
        มันขึ้นอยู่กับค่าความเร็วของฮาร์ดดิสครับ ที่สำคัญ ก็ค่าความเร็วการเข้าถึงข้อมูล ความเร็วในการอ่านและเขียนข้อมูล แคชเยอะกว่าก็จะไวกว่า กรณีคุณมีฮาร์ดดิสที่มีความจุมากกว่าก็ดีในเรื่องที่จะมีพื้นที่พอเพียงต่อ การใช้งานมีพื้นที่เหลือมากพอที่จะทำให้มันทำงานสบายขึ้นแน่นอนมันก็วิ่งได้ เต็มสปีด
        ยังไงตัว 640 GB ต้องไวกว่าแน่นอน
        ขอบคุณครับ

Comment

เย้ลายเว็นมาแว้ว

รอกูรูตอบอยู่คับ

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

รอกูรูครับผม

ไม่มีคนมาเลยง่าา

Comment

Originally posted by sunshineza View Post
                รอกูรูครับผม

ไม่มีคนมาเลยง่าา
                google ผู้รู้ตัวจริงครับ

พอดีเห็นไม่มีคนมาตอบ ผมเองก็ไม่ค่อยเก่ง ยังไงลองถาม google ไปพลางๆระหว่างรอนะครับ

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป้น6400AAKS นี่เร็วกว่าแน่นอนครับ

Comment

ขอบคุณครับ2repบน

Comment

Working...
                    X