Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อ asus benq lenovo มาเจอกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อ asus benq lenovo มาเจอกัน

เล่าเรื่องนิดหน่อยครับ คือจะใกล้จะชื้อ notebook แล้วครับ ช่วยเลือกหน่อยครับเลือกไม่ถูกครับ
    งบไม่เกิน 35k +-นิดหน่อย ครับ
    1. asus F81SE-VX067
    2. lenovo Y450/P7450
    3. Benq S57

มองเจ้าสามตัวนี่ไว้ครับ ชอบ asus เพราะสีขาว ชอบ benq ที่จอใหญ่+การ์ดจอแรง
    แต่ก็มี lenovo มาแทรกอีกเลยเลือกไม่ถูกครับ

เอา 3 อัน มาทุบกัน ผมว่า lenovo ชนะ

แต่เอะไม่แน่ Y450 มันบางกว่า y430 Asus อาจจะชนะ

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
      เอา 3 อัน มาทุบกัน ผมว่า lenovo ชนะ

แต่เอะไม่แน่ Y450 มันบางกว่า y430 Asus อาจจะชนะ
      ไม่ต้องทุบหรอกครับ หย่อนลงจากชั้น2ทีละเครื่องก็รู้แล้ว

Comment

Y450 Spec แบบนี้ ราคาแบบนี้(ขอให้ถึงเมืองไทยด้วยราคานี้ิเถิดถูกกว่านี้ก็ไม่ว่ากัน)
        ขอเลือก Y450 ฟันเหยิน!!!~ -*- ฟันธง ครับ

Comment

ตัวคุณเองต้องการใช้งานด้านไหนคับ ดูตรงนี้เป็นหลักอย่าไปยึดติดกับอะไรต่าง

Comment

IdeaPad Y450/P7450
            Lenovo IdeaPad Y450/P7450

2.1 GHz
            ราคา 32,900 บาท
            ความคิดเห็น: 34 / คะแนน vote: 3.9000

อัพเดท : 18 เม.ย. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo P7450 (2.13..
            VGA : nVidia GeForce GT 130M (NB10..
            RAM : 2 GB DDR3
            HDD : 500 G 5400 RPM

F81SE-VX067
            ASUS F81SE-VX067

2.4 GHz
            ราคา 31,900 บาท
            ความคิดเห็น: 19 / คะแนน vote: 4.0857

อัพเดท : 15 เม.ย. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo P8600 (2.4 ..
            VGA : ATI Radeon HD4570
            RAM : 2 GB DDR2
            HDD : 320 G 5400 RPM

Joybook S57-LM01
            BenQ Joybook S57-LM01

2.5 GHz
            ราคา 34,900 บาท
            ความคิดเห็น: 1683 / คะแนน vote: 3.3966

อัพเดท : 02 มี.ค. 2552

CPU : Intel Core 2 Duo P8700 (2.53..
            VGA : ATI Radeon HD4650
            RAM : 2 GB DDR2
            HDD : 320 G 5400 RPM

จุดเด่นแต่ละตัว

ลีโนโว
            รองรับแรมddr3
            กาดจอแรงเป็นรองแค่s57 นิดหน่อย
            บอดี้น่าจะถึกที่สุดในกลุ่ม

เบนคิว
            cpu แรงสุดในกลุ่ม
            กาดจอแรงสุดในกลุ่ม
            จอใหญ่สุดในกลุ่ม รองรับระบบ hd ready

asus
            ถูกสุดในกลุ่ม
            ประกันดีสุดและมากสุดในกลุ่ม

Comment

ผมจะเอาไปใช้ที่มหาลัยอะครับ เล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย

Comment

y450 โดนผมมากกว่าครับ CPU มัน Clock ได้ (สำหรับผมนะ ฮิๆ)

Comment

Y450 ไม่ใช่แค่รองรับ ddr3 ครับ แต่มันใส่ ddr3 มาให้เลย ^^

ส่วน cpu รอให้ i7 เข้ามาในตลาด nb มากกว่านี้ ราคาตระกูล T9xxx และ P9xxx จะได้ถูกลงไปอีก แล้วก้อสอยมาเปลี่ยนซะ อิอิ

ฝันไปไกลแระเรา ยังกะว่าจะซื้อ Y450 จริงๆ 55

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                    Y450 ไม่ใช่แค่รองรับ ddr3 ครับ แต่มันใส่ ddr3 มาให้เลย ^^

ส่วน cpu รอให้ i7 เข้ามาในตลาด nb มากกว่านี้ ราคาตระกูล T9xxx และ P9xxx จะได้ถูกลงไปอีก แล้วก้อสอยมาเปลี่ยนซะ อิอิ

ฝันไปไกลแระเรา ยังกะว่าจะซื้อ Y450 จริงๆ 55
                    ฝันไว้แล้วไปให้ถึงครับ ฮิๆ
                    ผมตอนนั้นฝันสลายแล้วแต่ท่าน data มาวางเพลิงซะโดน T9500 เลย มันก็สุดของ S41 แล้วอ่ะ
                    ถึงได้อิจฉาพวกท่านที่ใส่ ตระกูล P ได้อ่ะ Bus 1033 มีให้เลือกเยอะแยะเลย

Comment

Y450 ครับ แต่ชอบประกันของ Asus ชอบความถึกของ Lenovo ชอบราคาของ S57 ^^
                      GPU ของ Y450 ก็ใช่ย่อยเผลอๆเหยียบ S57 เลยด้วยซ้ำครับ

Comment

Y450 ได้เปรียบด้านชิพเซ็ตกับ VGA และ DDR3

ผมว่ามันเหนือกว่าชาวบ้านทุกประการเลย
                        รออีกนิดผมว่าอาจจะมี Y450/P8600 อะไรทำนองนี้ออกมาก็ได้ครับ
                        ( ขนาด Y430 ยังมีเลย )

Comment

ผมเลือกตัวแรกสุด เพราะ ถึกทนไม้ทนมือผมดี แถม ได้ GT 130m มาอีก อาจจะแรงน้อยกว่า 4650 นิด แรงกว่า 9600m gt หน่อย แต่เล่นเกมผมว่าแถบไม่ต่างกานมากนัก ทำงาน ก็ลื่นๆ สบายๆ

Comment

เปิดคอม มาตบซ้่ายที ตบขวาที แน่ๆ เลย
                            ทนไม้ทนมือ

Comment

lenovo ครับ เปลี่ยนมาสอง gen แล้ว ก็ไม่เคยเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นเลย

Comment

Working...
                              X