Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนตัวไหน เย็นจับใจที่สุด? คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

6 - ดูการติดตั้งจากเว็บผู้ผลิตเพิ่มเติม ( 10 นาทีสำหรับการevaporate (เพื่อการระเหยของสาร และไล่ฟองอากาศ ทาแล้วปล่อยไว้ อย่าเพิ่งติดตั้ง) และอย่างน้อย 2 ชม. จึงให้ผลได้เต็มประสิทธิภาพ)

ถามท่านเจ้าของกระทู้หน่อยครับ Seven Carat Diamond (6) 2 ชัวโมง ในอุณหภูมิห้องใช่ปะครับ

ผมลองอ่านในเว็บเห็นบอกว่า ในความร้อน 100 องศาให้ทิ้งไว้ 20 นาที คือผมไม่ค่อยเก่ง eng เท่าไร อ่านแล้วก็งง นิดตกลงว่ามัน ใช้เวลาเท่าไรอะครับ

คือเย็นนี้จะลองติดตั้ง Seven Carat Diamond น่ะครับ
    Last edited by TD; 20 Apr 2009, 10:54:02.

Comment

Freeze ติดอันดับต้น ๆเลย อิอิ

Comment

ตอนแรกว่าจะใช้ MX-2 แต่หาซื้อไม่ได้ เลยใช้ OCZ Freezer แทนไม่ผิดหวังจริงๆ

Comment

Originally posted by TD View Post
          6 - ดูการติดตั้งจากเว็บผู้ผลิตเพิ่มเติม ( 10 นาทีสำหรับการevaporate (เพื่อการระเหยของสาร และไล่ฟองอากาศ ทาแล้วปล่อยไว้ อย่าเพิ่งติดตั้ง) และอย่างน้อย 2 ชม. จึงให้ผลได้เต็มประสิทธิภาพ)

ถามท่านเจ้าของกระทู้หน่อยครับ Seven Carat Diamond (6) 2 ชัวโมง ในอุณหภูมิห้องใช่ปะครับ

ผมลองอ่านในเว็บเห็นบอกว่า ในความร้อน 100 องศาให้ทิ้งไว้ 20 นาที คือผมไม่ค่อยเก่ง eng เท่าไร อ่านแล้วก็งง นิดตกลงว่ามัน ใช้เวลาเท่าไรอะครับ

คือเย็นนี้จะลองติดตั้ง Seven Carat Diamond น่ะครับ
          ครับ ใช่แล้วครับ ขอโทษด้วยนะครับ พอดีผมอ่านผ่านๆแค่บทความของเค้า ยังไม่ได้ตามลิงค์ไปดู
          ที่ถูกคือ ทาแล้วติดตั้ง แล้วเบิร์น cpu ทิ้งไว้อย่างน้อย 10 นาที จากนั้นอย่างน้อย 2 ชม.จึงให้ผลได้เต็มประสิทธิภาพครับ
          ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

Comment

โอ้ว freeze ลูกรักของผม เข้าวินกะเขาจนด้าย

Comment

ที่มีขายในบ้านเรา ตอนนี้ OC Freeze Seven Carat Diamond AS5 หน้าสนใจ

ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ OC Freeze เดี๋ยวคงต้องหามาลองใช้มั้งล่ะ

ส่วน AS5 ที่ประสบกะตัวแล้ว ดีจริง ไม่ต้องอุปทาน ส่วน MX2 ก็ดีครับ แต่ พอใช้จริงแล้วมันไม่ดีเท่าที่ข้างกล่องมันเขียนไว้อะ

Comment

TIM ที่เป็นกระปุกๆอ่ะ ผมเข้าเว็บของผู้ผลิตดูแล้ว มีแบบหลอดขายด้วยนะเออ
                2.5 กรัม 5$ ก็ เกือบๆสองร้อยเอง น่าสนนะเนี่ย จะมีใครนำเข้ามั้ยหว่า
                เนี่ยๆ http://www.tim-consultants.com/products.html มีแบบถัง2กิโลด้วย เหอๆ

Comment

OC Freeze มันขายที่ไหนอ่ะครับ อยากซื้อมาลองดู

Comment

Originally posted by Bawarianz View Post
                    TIM ที่เป็นกระปุกๆอ่ะ ผมเข้าเว็บของผู้ผลิตดูแล้ว มีแบบหลอดขายด้วยนะเออ
                    2.5 กรัม 5$ ก็ เกือบๆสองร้อยเอง น่าสนนะเนี่ย จะมีใครนำเข้ามั้ยหว่า
                    เนี่ยๆ http://www.tim-consultants.com/products.html มีแบบถัง2กิโลด้วย เหอๆ

แบบหลอดยังทากันไม่หมดเลยท่าน เหอะๆ

ว่าแต่ บอสัด tim นี้ เค้าผลิตแต่ซิลิโคลนขายกันอย่างเดียวเลยรึนั้น
                    Last edited by TD; 20 Apr 2009, 20:59:19.

Comment

ไม่เสียใจเลยที่เลือกFreeze อิอิ

Comment

ชิ ๆๆ MX-2 ของเค้าไม่มี V_V

Comment

OCZ Freeze เจ๋งขนาดนี้แล้วจะรอช้า อยู่ไย เอิกๆๆๆ แถมราคาเกินห้ามใจซะด้วยสิ

Comment

Mx-2 เดินหาทั่วเซียร์
                            ทั้งร้าน
                            1.auto net
                            2.55ไอซ์ -หาร้านยากมาก...
                            3.Jib High-end
                            ไม่มีกับหมด...
                            เลยได้ OC Freeze มาแทน แต่ก้เยนกว่าหลอด 20บาท 2-3องศา 555+

Comment

ทาซิลิโคน ยังไงให้ได้ ผลดี เย็นที่ สุดครับ

ทาบาง ทาหนา ทาให้ทั่ว เอาอันไหน+กันครับ มีวิธีไหนแนะหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

วิธีการทาซิลิโคนให้ได้ผลดีที่สุด

ดูเลยครับ

Comment

Working...
                                X