overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: วันนี้ขอเสนอทำสาย24พินให้สวยด้วยมือเราครับ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

Default วันนี้ขอเสนอทำสาย24พินให้สวยด้วยมือเราครับ

หลายท่านคงเคยเห็น ตามลิ้งเมืองนอกหรือที่ห้องWater Coolingที่ทำสาย24พิน+8พินเป็นสีๆ คนไทยก็ทำได้ครับ อุปกรณ์ไม่มีไรมาก สายหุ่มกันไฟ(เส้น20บาทมีหลายสี) เข็มเอาใว้แก๊ะหัว24พิน(ที่ผมเห็นมามีสี ขาว-แดง-น้ำเงิน-เหลือง ครับ) มาชมรูปกันเลยครับ ท่านใดอยู่ใกล้ๆบ้านหม้อก้เชิญหาซื้อได้ครับ ปล.ท่อตะข่ายที่เขาใว้หุ้มสายPOWER ก้มีขายนะครับ เริ่มต้นที่เมตรละ25บาทขึ้นไปตามขนาดครับ ต้องมีความมานะหน่อยนะครับผมนั่งทำทั่งคืนเลยเจ็บมือไปหมด
    Last edited by pungpond999; 15 Jan 2010 at 01:30:16.

OverclockZone Member

อยากทำเหมือนกันครับแต่ขี้เกียจมากมายเลยเหอๆๆ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

ทอหดใช่มั้ยท่าน แล้วเล่นของในเคสแต่ละอย่าง แถมชอบโมสายผมว่าซื้อชุดโมสาย 450 บาทคุ้มนะ

OverclockZone Member aom2008's Avatar
    ....................

ตรงไหนของบ้านหม้อหรอพี่

OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

ขยันจังท่าน เห็นสายแล้วเมื่อแทน อิอิ

OverclockZone Member pungpond999's Avatar
    ร้าน Speed Com 085-1169552 LINE:pond-austin

ไม่ใช้ท่อหดนะครับ มันเป็นท่อหุ้ม กันไฟ เอาไฟแช๊คลนไม่เป้นไรครับท่อมันพอดีกับสายไฟเลยยึดก็ไม่ได้ต้องอดทนครับ ชุดถอดหัวโมผมซื้อมาแ้ล้ว จิ๊ม2ทีหักเลยก็หาของใกล้ๆตัวทำกันไปครับ ตอนนี้ก็เหลือสาย8พินพอดีไปซื้อตอนสงกรานร้านซื้อประจำไม่เปิด-0- รอต่อไป

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

รมชอ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

แจ่มๆ เสียอย่างเดียว ขี้เกียจเขี่ยสาย ยังหาวิธีถอดสายเจ้าหัวนี้ง่ายๆไม่ได้เลย จะลงทุน 450 ก็หวั่นๆว่าจะไม่คุ้ม

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

ขออัน อิอิ

OverclockZone Member Phuri's Avatar

ให้ยืมตัวถอด เอาไปให้เด็กร้านเชื่อมเหล็กทำให้ ไม่น่าจะเกิน50บาท เอาเหล็กแข็งๆเลย

ให้ยืมได้ครับ(จะโดนอุ้มมั้ยเนีย)+งามดีครับท่าน

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

กลัว แต๊บครับพี่

วันก่อน แกะั Molex ไป 3-4เส้น ใ่ส่ผิดไป 1หัว

เสียบเข้าคอมเปิดมา Molex ไหม้ จนบวมเลยอ่ะ พัดลมแต๊บไป 1 อิอิเซง ควันขโมงเลย

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    กลัว แต๊บครับพี่

วันก่อน แกะั Molex ไป 3-4เส้น ใ่ส่ผิดไป 1หัว

เสียบเข้าคอมเปิดมา Molex ไหม้ จนบวมเลยอ่ะ พัดลมแต๊บไป 1 อิอิเซง ควันขโมงเลย
    555จดใว้สิครับก่อนถอด นี้ถอดแล้วใส่ทีละเส้นเลยกลัวลืม ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ จะไปซื้อก้โทรมาถามได้นะครับ จะได้ฝากซื้อด้วย อิอิ

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

แลดูคนทำคงเหนื่อยหน้าดู

OverclockZone Member pann's Avatar

ช่างพากเพียรอะไรเช่นนี้!!!

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    แจ่มๆ เสียอย่างเดียว ขี้เกียจเขี่ยสาย ยังหาวิธีถอดสายเจ้าหัวนี้ง่ายๆไม่ได้เลย จะลงทุน 450 ก็หวั่นๆว่าจะไม่คุ้ม
    หุ้นกันมะ

OverclockZone Member diamondback's Avatar

Quote Originally Posted by pungpond999 View Post
    ไม่ใช้ท่อหดนะครับ มันเป็นท่อหุ้ม กันไฟ เอาไฟแช๊คลนไม่เป้นไรครับท่อมันพอดีกับสายไฟเลยยึดก็ไม่ได้ต้องอดทนครับ ชุดถอดหัวโมผมซื้อมาแ้ล้ว จิ๊ม2ทีหักเลยก็หาของใกล้ๆตัวทำกันไปครับ ตอนนี้ก็เหลือสาย8พินพอดีไปซื้อตอนสงกรานร้านซื้อประจำไม่เปิด-0- รอต่อไป
    Phuri จิ้มให้ผมดูสองครั้งก็หลุด
    Quote Originally Posted by Phuri View Post
    ให้ยืมตัวถอด เอาไปให้เด็กร้านเชื่อมเหล็กทำให้ ไม่น่าจะเกิน50บาท เอาเหล็กแข็งๆเลย

ให้ยืมได้ครับ(จะโดนอุ้มมั้ยเนีย)+งามดีครับท่าน
    เค้ามีแล้วหลวง แต่คงใช้ไม่คล่อง

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    หุ้นกันมะ
    เอาคนละอัน2อันเหรอ แล้วใครจะได้อันใหนไปล๊ะ กำ

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    หุ้นกันมะ
    เอาคนละอัน2อันเหรอ แล้วใครจะได้อันใหนไปล๊ะ กำ

รอดูชิ้นต่อไปครับ

OverclockZone Member Jumpba's Avatar

หุหุ เห็ยแล้วนอนดีกว่า V_V ( ทำทีหลับ แน่ ๆ *O* )

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks