Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากไปลากมาIPหาย ฮืมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากไปลากมาIPหาย ฮืมๆ

พอดีผมก็ลากcpuเล่นๆตามปกติ แต่มีอยู่รอบนึงพอออกจากไบออสเสร็จเข้าวินโดว์ แล้วมันขึ้นเออร์เรอร์อะไรซักอย่าง เลยลองไปเช็คดูผลคือ IPAddress ตัวแลนหาย กลายเป็น0.0.0.0.0 ส่วนตรงตัวไอคอน local area conectionมุมขวาล่างก็ขึ้นstatus: acquiring network addressตลอด แต่มันก็ต่อเน็ต เล่นเน็ตอะไรได้ปกตินะครับ แต่คือมันค่อนข้างรำคาญตาน่ะครับ ค้นIPไม่เจอสักที อช่นนี้แล้วต้องไปแก้ตรงไหนครับ หรือ ต้องลงวินใหม่ เลยเพื่อฟามชัวร์!!

overclock หรอคับ

แนะนำ

ให้คลิกขวาที่ my network เลือก properties

คลิก ขวาที่ Local area เลือก properties

แล้ว ติ๊ก ถูกที่ notify ออก

แล้ว ดู ตรง ช่องที่มี สกอบาร์ เลื่อนลงมา หา ที่ Internet protocol (TCP/ip) คลิกแล้ว เลือก คำสั่ง แล้วProperties คลิก ติ๊กที่ช่อง use the following แล้ว กด คลิก กลับไปที่ Obtain an ip ทั้ง 2อัน คือ

obtain an IP กับ obtain DNS

แล้วกด ok

แล้วก็กด ok ออก

แค่นี้ ลองลีคอทดู น่าจะหายนะคับ

Comment

ตามข้างบนเลย ^ ^

Comment

Originally posted by purepopza View Post

แนะนำ

ให้คลิกขวาที่ my network เลือก properties

คลิก ขวาที่ Local area เลือก properties

แล้ว ดู ตรง ช่องที่มี สกอบาร์ เลื่อนลงมา หา ที่ Internet protocol (TCP/ip) คลิกแล้ว เลือก คำสั่ง แล้วProperties คลิก ติ๊กที่ช่อง use the following แล้ว กด คลิก กลับไปที่ Obtain an ip ทั้ง 2อัน คือ

แล้วกด ok

แค่นี้ ลองลีคอทดู น่าจะหายนะคับ
        คุณพระช่วย!! Acquiring address หายเลยทันที ขอบคุณมากเลยครับ ดีที่มาดูกระทู้ก่อน เกือบจะลงวินใหม่ซะแล้ว ตอนนี้เซ็ง น่อม2 720กับEcs black Ultra ลากสุดได้แค่3.5(แต่เทสอะไรไม่ผ่านเลย เล่นเน็ตกับทำงานได้อย่างเดียว ไฟสุดบอร์ดแค่1.55) สิ้นเดือนนี้จะถอยบอร์ดใหม่แล้ว เป็นพวกa790 แทน

Comment

Originally posted by purepopza View Post

แนะนำ

แล้วกด ok

ถ้าเป็นกรณีเดียวกัน แต่ของผมเป็น wireless จะสามารถทำได้เหมือนกันรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by hesperos View Post
            ถ้าเป็นกรณีเดียวกัน แต่ของผมเป็น wireless จะสามารถทำได้เหมือนกันรึป่าวครับ
            ลองดูสิครับ - -*

Comment

Working...
            X