Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD SAMSUNG T220 VS P2370 ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD SAMSUNG T220 VS P2370 ??

ตามหัวข้อเลยคับ 2 ตัวนี้ ไหนน่าเล่นกว่า วัดที่ performance ไม่รวมความสวยและความชอบส่วนตัว ขอบคุณคับ

220 สวยดีอยากได้

Comment

เห็นว่า P2370 แสดงผลแบบ Full HD เลยนะท่าน ผมเองก็ใช้ T220อยู่ก็แจ๋วดีแต่มันแค่ 1680x1050เท่านั้น ส่วน P2370 มันแสดง 1920x1080 เลยอ่ะ และคอนทราสก็ตั้ง 50000:1 เลยถ้าจำไม่ผิดนะ แต่เสียอย่างเดียวจริงๆ คือมีช่องเสียบสัญญาณมาให้แค่ช่องเดียวเอง DVI ก็อยากลองดูเหมือนกันนี่ก็กะว่าจะถอยอีกซักตัวนึงแต่ดันมาติดตรงงานมันเริ่มเงียบๆเลยรออีกซักหน่อยคงไม่สายเนอะ

Comment

T220 แหล่มดีนะ ใช้อยู่

Comment

P2370 รุ่นใหม่กว่า แต่ไม่รู้ตอนนี้ราคาเท่าไหร่

Comment

Originally posted by sompoj99 View Post
            เห็นว่า P2370 แสดงผลแบบ Full HD เลยนะท่าน ผมเองก็ใช้ T220อยู่ก็แจ๋วดีแต่มันแค่ 1680x1050เท่านั้น ส่วน P2370 มันแสดง 1920x1080 เลยอ่ะ และคอนทราสก็ตั้ง 50000:1 เลยถ้าจำไม่ผิดนะ แต่เสียอย่างเดียวจริงๆ คือมีช่องเสียบสัญญาณมาให้แค่ช่องเดียวเอง DVI ก็อยากลองดูเหมือนกันนี่ก็กะว่าจะถอยอีกซักตัวนึงแต่ดันมาติดตรงงานมันเริ่มเงียบๆเลยรออีกซักหน่อยคงไม่สายเนอะ
            ตามนี้เห็นด้วย

เพิ่มอีกอย่างนะราคาแพงและ รู้สึกว่า ต้องต่อ adapter (เขียนถูกป่าวไมู่้รู้) เองของนอก มันเลยบาง

อีกอย่างนะ คอนทราส 50000:1 กับ คอนทราสก็ตั้ง 10000:1 ใครมองออกช่วยมาสอนมองทีครับว่ามันต่างกันยังไง

และถ้าไม่คิดมากเรื่องราคาผมแนะนำ 2333SW ตัว 23 นะ ไม่ช่าย 22

ใหญ่สมใจได้ Full HD 1920x1080 ด้วย เล่นเกม ดูหนัง มันไม่มีหยุด

แล้วแต่ชอบนะท่าน ไปดูด้วยตาเราเองดีที่สุด

Comment

ชอบดีไซน์ของ P2370 แต่ใช้ T220 อยู่

ซื้อเร็วไปหน่อย ตอนนั้น P2370 ยังไม่ออก เมื่องั้นเอา P2370 ละ

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                ตามนี้เห็นด้วย

เพิ่มอีกอย่างนะราคาแพงและ รู้สึกว่า ต้องต่อ adapter (เขียนถูกป่าวไมู่้รู้) เองของนอก มันเลยบาง

อีกอย่างนะ คอนทราส 50000:1 กับ คอนทราสก็ตั้ง 10000:1 ใครมองออกช่วยมาสอนมองทีครับว่ามันต่างกันยังไง

และถ้าไม่คิดมากเรื่องราคาผมแนะนำ 2333SW ตัว 23 นะ ไม่ช่าย 22

ใหญ่สมใจได้ Full HD 1920x1080 ด้วย เล่นเกม ดูหนัง มันไม่มีหยุด

แล้วแต่ชอบนะท่าน ไปดูด้วยตาเราเองดีที่สุด

2333sw เล่น PES2009 มีอาการโกส/เบลอ เยอะไหม

Comment

Originally posted by prdf View Post
                  2333sw เล่น PES2009 มีอาการโกส/เบลอ เยอะไหม
                  เล่นอยู่ทุกวัน

ไม่ยักจะเจอนะท่าน

ว่างแล้วจะสกรีนชอดมาให้ดูก็ได้

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็น เพิ่มเติมได้เรื่อยๆนะคับ จะได้มีข้อมูลเยอะๆ

Comment

2333sw หายากอยู่ป้าว เดิน it ไม่ค่อยเห็นเลยเจอแต่ 21.5 - -

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        2333sw หายากอยู่ป้าว เดิน it ไม่ค่อยเห็นเลยเจอแต่ 21.5 - -
                        IT ไม่มีหลอกแล้วอยากไปซ์้อของมันเลย ปัญหาเยอะ

ไปพันทิพย์ แล้วไปร้าน j.i.b. อ่าถามเค้าดูมี ไม่ก็ร้านที่มันป้ายเหลืองๆใหญ่ตรงชั้นลอย และร้าน incom

นอกนั้นไม่มีเพราะหามาหมดแล้ว 555+

ถ้าอยากได้พอตเสียบสาย hdmi แนะนำ LG รุ่นที่มันมีติ่งใสๆๆมุมขาวล่างสีขอบล่างสีแดง ย้ำว่าสีแดงไม่ใช่สีน้ำเงิน อันนั้นสเปคแจ่มสุดแล้ว แต่มัน 21.5 นิิ้ว นะ

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                          เล่นอยู่ทุกวัน

ไม่ยักจะเจอนะท่าน

ว่างแล้วจะสกรีนชอดมาให้ดูก็ได้
                          สกรีนชอตมามันจะไม่ติดโกสให้เห็นครับ

เพราะมันเกิดจากจอ แสดงให้ตาเราเห็นอ่ะ

แต่ปกติจอที่ แสดงผลต่ำว่า 8ms ก็มองไม่เห็นโกสอยู่แล้วครับ

Comment

ถ้าวัดที่ performance
                            P2370 ตั้ง 50000:1 2ms ราคาแพงที่ดีไซล์ แต่performanceก็ชนะขาด
                            T220 แค่ 20000:1 2ms ราคาสมกับเสป็ค

สรุป
                            ถ้างบเยอะเลือก P2370 ดีกว่า

Comment

P2370 ราคา 8700-8900 ครับ ถอยมาแล้ว...

Comment

Working...
                              X