Announcement

Collapse
No announcement yet.

้hdd bad อีกแล้ววว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ้hdd bad อีกแล้ววว

กลับบ้านต่างจังหวัดช่วงสงกรานต์
    น้องชายสุดที่รัก มันยืม hdd ext ไป ว่าจะลงวินโดว์ใหม่ให้เพื่อน
    (เปิดเพลงคาราโอเกะทั้งวัน พ่อโมโห ถอดปลั๊กให้ซะ เครื่องเลยบลู สกรีนตลอดเลย ทีนี้ลูกสาวเลยนั่งร้องไห้ ลำบากพ่อต้องมาตามช่างไปทำให้ เดี๋ยวมันร้องไม่หยุด 555)

ผลงานมันคือ ghost ไปแล้วมันไม่ install windows ต่อให้ครับ
    วินโดว์ที่ใช้คือ xp2go sp3 แบบว่า ghost แล้วมัน setup ต่อเอง auto cd key
    auto setup driver เทพประทานพร อิ อิ

ใครที่เคยเห็นวินโดว์ตัวนี้ wallpaper เป็นปลาดาว win seven ครับ

ลำบากพี่ชายมันต้องโทรตามให้ไปดู

บอร์ด p5gc-mx เครื่องแบรนด์ svoa ครับ vga 8400gs asus

ไอ้เราก็สงสัย ทำไม hdd เรามัน boot dos มิได้หว่า
    แผ่น software เราก็ไม่ได้เอาไปสักอย่าง
    รู้งี้ เอา acronis ไปด้วยก็ดี

เลยลองเอา hdd อีกลูกที่มีวินโดว์ (chipset nvidia asrock alive)
    เสียบดู ไม่ฟ้าแฮะ ลงไดร์เวอร์ครบเสร็จสรรพ
    ใส่ hdd ดู ไอ้น้อง vell มัน ghost ผิดทับ 80 กิ๊ก ext เรา
    อยากโดนถีบมันนัก
    เสียดาย ghost xp win7 driver ที่เก็บๆมา

กลับมากรุงเทพลองใช้โปรแกรมกู้ข้อมูลดู ไม่ได้เลย
    ลองสแกน bad ผลครับ

มันเป็นอย่างนี้นี่เอง มิน่าล่ะ เวลาดูหนัง ผ่าน hdd player ตัวนี้มันโหลดนานมากๆ

รอบก่อนเคลม 14 วัน asys ผ่านศูนย์ service jib ครับ

รอบนี้กี่วันดีหว่า

อยากปล่อยมันไป แต่ก็สงสารมันแฮะ hitachi เป็นยี่ห้อเดียวที่ ghost แทบทั้งวันแล้วมันไม่ค้าง
    จนต้องถอด hdd ออกจาก box ext มาเป่าให้เย็นค่อย ghost ต่อได้เหมือน seagate หรือ wd

นอนดีกว่า ง่วงแล้ว เป็นประโยคบอกเล่าครับ อิ อิ ฝันดีครับทุกท่าน

้harddisk เป็น bad sector นี่ประกันเค้ารับเคลมด้วยหรือเปล่าครับ ผมก็มีลูกนึกครับ 160G sata2 มี bad อยู่ สามจุด เวลาโหลดหนักๆ จะหน่วงเป็นช่วงๆ ใช้มาแค่ปีกว่าๆ ถ้าเคลมได้จะเอาไปเคลม

Comment

Originally posted by jeerapan View Post
      ้harddisk เป็น bad sector นี่ประกันเค้ารับเคลมด้วยหรือเปล่าครับ ผมก็มีลูกนึกครับ 160G sata2 มี bad อยู่ สามจุด เวลาโหลดหนักๆ จะหน่วงเป็นช่วงๆ ใช้มาแค่ปีกว่าๆ ถ้าเคลมได้จะเอาไปเคลม
      อยู่ในเงื่อนไขการรับประกันครับ
      เคลมโล้ด
      รอบก่อนผม 4 จุด

พกพาแล้วมันหล่นบ่อย อิ อิ

Comment

อ้าว!! นึกว่าเป็น "SAMเคลม" เหมือนผมซ่ะอีกจับทีไรใช้ไม่นานต้องมีอันส่งเคลมทุกที -_-"

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
          อ้าว!! นึกว่าเป็น "SAMเคลม" เหมือนผมซ่ะอีกจับทีไรใช้ไม่นานต้องมีอันส่งเคลมทุกที -_-"
          samsung เหรอครับ
          ไม่ไหว ถูกดี เร็วจี๊ดดี
          แต่เคลมนานสุดที่จะดี---

ไม่ว่า sis หรือ 4sistem ครับ

Comment

Working...
          X