Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Vga ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Vga ครับ

Intel GMA 4500M HD (On Board)

กับ

ATI Radeon HD3470

มันต่างกันเยอะมั้ยครับ

ถ้าเอามาเล่นเกมสเปคไม่สูงมาก เช่น ดอทเอ

ระบบการประมวลผลที่แสดง ภาพ ออกมาจะแตกต่างกันมากมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ต่างไม่เยอะหรอกครับ ถ้าให้เลือก ผมเลือก Intel นะ ประหยัดไฟกว่า

Comment

ภาพสวยงามต่างกันแน่นอนครับ ถ้า เกมส์3dนะ ดอทเอ นี่ไม่มีผลครับ^^

เป็นผมก็เลือก intel ประหยัดไฟกว่าแถมไม่ร้อนมากด้วย

Comment

Originally posted by jehuty View Post
        ต่างไม่เยอะหรอกครับ ถ้าให้เลือก ผมเลือก Intel นะ ประหยัดไฟกว่า
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
          ภาพสวยงามต่างกันแน่นอนครับ ถ้า เกมส์3dนะ ดอทเอ นี่ไม่มีผลครับ^^

เป็นผมก็เลือก intel ประหยัดไฟกว่าแถมไม่ร้อนมากด้วย
          ถ้าจังสังเกตุจากตัวเกมส์ ต้องเอาเกมส์ไหนมาเปรียบเทียบดีครับ ถึง จะ รู้สึก ถึงผลของความแตกต่าง ขอบคุณครับ

Comment

ATI Mobility Radeon HD 3470 เชคกับ 3DMark06 ได้ 1959

Intel Graphics Media Accelerator (GMA) 4500MHD เชคกับ 3DMark06 ได้ 864

ซึ่งค่าตัวเลขนี้ผมงงมากครับ เพราะผมดูไม่เป็น - -*

Comment

Originally posted by Rubbish View Post
              ATI Mobility Radeon HD 3470 เชคกับ 3DMark06 ได้ 1959

Intel Graphics Media Accelerator (GMA) 4500MHD เชคกับ 3DMark06 ได้ 864

ซึ่งค่าตัวเลขนี้ผมงงมากครับ เพราะผมดูไม่เป็น - -*
              ยิ่งเลขมากยิ่งแรง

Comment

มันก็ต่างนะครับ ผมก็ว่า ถ้าเล่นแค่ DotA จริงๆล่ะก็ ใช้ 4500MHD ดีกว่าครับ เล่นได้นานกว่า เย็นกว่า ทนกว่าเป็นไหนๆ

ปล.ถ้าจะเล่นอย่างอื่นที่มันแรงๆด้วยต้องเลือกอีกทีนึงนะครับ

Comment

ถ้าจังสังเกตุจากการเล่นเกมส์ ต้องเอาเกมส์ไหนมาเปรียบเทียบดีครับ ถึง จะ รู้สึก ถึงผลของความแตกต่าง ของการแสดงประสิธิภาพของ VGA 2 ตัวนี้อะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆๆๆ ครับ

Comment

เวลาผมเล่น dota ผมใช้ 4500MHD ตลอดไม่กระตุกเลย เพราะใช้ 9600M GT แล้วมันร้อน

Comment

Originally posted by VaYo_B View Post
                        เวลาผมเล่น dota ผมใช้ 4500MHD ตลอดไม่กระตุกเลย เพราะใช้ 9600M GT แล้วมันร้อน

ใส่การ์ด จอ 2 ตัวเลยหรอครับ

GF ยังร้อนเหมือนท่านว่า แล้ว ATI จะเหลือหรอเนี่ย

Comment

ต้องทำความเข้าใจนะคับ ว่า notebook กับ PC

hardware มันคนละ Type กัน เอามาเหมารวมกัน ไม่ได้หรอกคับ

Nvidia นี่ละตัวดีเลย ใน notebook ร้อนตับแลบ ร้อนจน mainboard พังไปเลย

เพราะ chip ใน notebook จะไม่เหมือนกับใน PC
                          เช่น 9600MGT ใน notebook จะเป็นคนละ chip กันกับใน 9600GT Desktop PC
                          จะเทียบได้แค่ 9500GT ใน destop เท่านั้น

ต่างกันตรงที่ Ati chip จะใช้ same chip notebok<>PC แต่ว่าลด core/mem ลงมา

ปล.ผิดประการใด โปรดแย้ง

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                            ต้องทำความเข้าใจนะคับ ว่า notebook กับ PC

hardware มันคนละ Type กัน เอามาเหมารวมกัน ไม่ได้หรอกคับ

Nvidia นี่ละตัวดีเลย ใน notebook ร้อนตับแลบ ร้อนจน mainboard พังไปเลย

เพราะ chip ใน notebook จะไม่เหมือนกับใน PC
                            เช่น 9600MGT ใน notebook จะเป็นคนละ chip กันกับใน 9600GT Desktop PC
                            จะเทียบได้แค่ 9500GT ใน destop เท่านั้น

ต่างกันตรงที่ Ati chip จะใช้ same chip notebok<>PC แต่ว่าลด core/mem ลงมา

ปล.ผิดประการใด โปรดแย้ง
                            อย่างนี้ก็ แสดงว่า ในกรณีของ VGA NB ของ ATI ร้อนน้อยกว่า ของ Nvidia หรือครับ

งั้นก็แสดงว่า เรียงลำดับจากร้อนน้อย > มาก ก็คือ

On Board > ATI > Nvidia หรือเปล่าครับ

Comment

ถูก

Comment

Working...
                              X