Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องไม่บูทเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องไม่บูทเข้าวินโดว์

พอเปิดเครื่องก็จะขึ้นหน้าจอมืดๆและก็มีเขียนว่า ดิส เออเร้อ อะไรนี่แหละ แล้วก็ จะมีเขียนให้กดว่า Ctrl+Alt+Delete พอกดมันก็รีสต๊าดและก้มาเหมือนเดิมไม่เข้าวินโดว์เลยทำยังไงดีครับเป็นเพราะอะไร ช่วยทีนะผมต้องทำงานครับ หัวหน้าก็บ่นเอาบ่นเอาว่าไปทำยังไงให้มันเสียคอมพึ่งจะใช้งบซื้อมา ผมไม่ได้ทำไรมันเลยเช้ามามาเปิดมันก็เป็นเครียดครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยทีครับตอนนี้นั่งอยู่เฉยๆงานก็ยังไม่เส็จรนั่งมองจอมืดๆ พรางคิดไปในหัวมันเป็นเพราะอะไรฟะ ผมก็ซ่อมคอมเป็นนะแต่แบบนี้ไม่เคยเจอมึนตึบ

Comment

ให้ลองเข้าไปที่ Bios แล้วเลือกให้บูท HDD ตัวที่เราลงวินโด้ไว้นะครับ

Comment

ได้มั้ยครับ
        1.เดาว่า HDD มีหลายลูกแล้วอาจจะไปปรับค่ามัน เลยไปบูทจากลูกอื่นแทนซึ่งมันไม่มีวินโดว์มันจึงไม่บูทครับ
        2.สาย HDD ไม่แน่นครับ ลองขยับดู

Comment

หรือถ้าปรับที่ Bios ไม่ได้ให้ถอด HDD ตัวอื่นออกให้หมด เหลือไว้แต่ HDD ลูกที่มีวินโดว์ ครับ

Comment

อย่าเครียดครับ
            ทุกปัญหามีทางออกครับ
            ใจเย็นๆ

Comment

มี HDD กี่ลูก หรือไม่สายอาจจะหลุดก็ได้

Comment

ขอบคุณครับจะลองทำตามครับ@_@"

Comment

ลองเช็คสายที่เสียบhddด้วยนะคับ เสีบเเนน่นดีรึเปล่านะคับ ผมก็เคยเจอเหมือนกันคับ

Comment

ได้ ไม่ได้ บอกด้วยเน้อ

Comment

เป็นไงครับ

Comment

Working...
                      X