Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฝาหลังเมนบอร์ดซื้อได้ที่ไหนครับ โคดเครียดไม่อยากผิดคำพูดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฝาหลังเมนบอร์ดซื้อได้ที่ไหนครับ โคดเครียดไม่อยากผิดคำพูดเลยครับ

พอดีร้านทำสูญหายไปกับการเครมอะครับ ผมมั่นใจมากเพราะผมไม่เคยแกะมาใช้

ตอนรับของผมก็ไม่ได้เช็คเองด้วย เพราะทำธรรมดาก็วางเมนบอร์ดไว้นอกเคสอยู่แล้วครับ

แล้วผมก็ขายต่อไปกับอีกทั่นในเวป ปรากฏว่าไม่มีฝาหลังซะงั้น (ผมเลยรับปากจะหาให้)

ไปคุยกับที่ร้านก็บอกไม่มี ไม่รู้หารึยังแมร่งซื้อของหมดหลายหมื่นหาให้แค่นี้ไม่ได้

พอบอกว่าสั่งเข้ามาได้มั๊ยผมยินดีจ่ายเงิน ก็พูดอิดๆออดๆ ได้มั้งไม่ได้มั้ง ผมละเซ็ง

ไม่รู้ยังไงแค่ฝาหลังแค่นี้

พอกันทีกับร้านนี้ เมื่อก่อนคิดว่าบริการดี เลยซื้อของกับร้านนี้ประจำทั้งๆทีั่ jedi ก็ถูกกว่าเยอะ

เมนบอร์ดรุ่น DFI Lanparty DK790FXB-M2RSH

หาซื้อได้ที่ไหนอะครับราคาไม่เกี่ยง

หรือไคใช่เมนบอร์ดรุ่นนี้ใจดีขอผมยืมฝาหลังหน่อย จะเอาไปโมเองแล้วครับ

ไม่ต้องถามนะครับว่าร้านไหนมีร้านเดียวที่ขายเมนบอร์ดรุ่นนี้
    Last edited by Neszel; 20 Apr 2009, 12:52:45.

ผมเคยทำของ GigaByte หาย ที่มันเป็นสีๆ
    โทรไปประกันของ Scanner เขาบอกมีขาย 100 บาท - -" เลยไปซื้อมา

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
      ผมเคยทำของ GigaByte หาย ที่มันเป็นสีๆ
      โทรไปประกันของ Scanner เขาบอกมีขาย 100 บาท - -" เลยไปซื้อมา
      โชคดีจังครับ ผมนี้สิไม่รู้จะ งก ไปไหน ไม่ได้ขอฟรีซักหน่อย

Comment

ลองโทรถามศูนย์สิครับ

Comment

ไม่มีศูนย์หรอกครับ เพราะนำเข้ามาเจ้าเดียว

Comment

ตัวแรงๆ ดันให้คับ สู้ต่อไปคับ

Comment

หาได้ไวๆนะคับ

Comment

Originally posted by Neszel View Post
                ไม่มีศูนย์หรอกครับ เพราะนำเข้ามาเจ้าเดียว
                มันนำเข้า เราก็นำเข้ามั้งสิ...ซื้อจากเว็บนอกครับ

Comment

อาจจะต้อง ไปหาตามกองๆ
                  เคยทำ 790FX-M2RS หาย เลยไปหาที่Zeer แบบว่าถือบอร์ดไปด้วยเ้ลย
                  ได้มาอันนึง คล้ายๆ แต่ตรงS-Pdif ไม่มีรู เลยมาเจาะตะไบเอง

สรุป ฝาหลังเดิมๆอยู่ใต้ที่นอน

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                    อาจจะต้อง ไปหาตามกองๆ
                    เคยทำ 790FX-M2RS หาย เลยไปหาที่Zeer แบบว่าถือบอร์ดไปด้วยเ้ลย
                    ได้มาอันนึง คล้ายๆ แต่ตรงS-Pdif ไม่มีรู เลยมาเจาะตะไบเอง

สรุป ฝาหลังเดิมๆอยู่ใต้ที่นอน
                    ผมขอซื้อต่อได้มั๊ยอะครับ

Comment

โทรถาม Saveway รึยังครับ ไม่รู้ผมเดาเอานะเห้นมันขายDFIเหมือนกัน

Comment

ร้านไรอะ

Comment

ไอ้ร้านที่ว่า นี้ Saveway หรือป่าวครับ

Comment

ก็ร้านเดียวกับที่ผมพูดถึงนั้นละ

Comment

เลว

Comment

Working...
                              X