Announcement

Collapse
No announcement yet.

ของที่แถมมากะ M/B GA-G31M-ES2L ใช้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของที่แถมมากะ M/B GA-G31M-ES2L ใช้ยังไงครับ

แหวนกลมๆน่าจะเป็นแม่เหล็ก กะ กาว2 หน้าที่อีกด้านนึงเป็นพลาสติก ที่แถมมากับ M/B GigaByte (Vga) GA-G31M-ES2L เอาไว้ทำอะไรครับ แล้วใช้หรือติดยังไง ครับ

ขอบคุณคร้าบ

ถ่าน MB รึป่าว

แบบนี้ใช่มั้ย

Comment

ม่ายใช่คร้าบ ลักษณะเป็นแหวนกลมๆ เหมือนจะเป็นแม่เหล็ก น่าจะเอาไว้ทำอะไรสักอย่าง แต่ไม่รู้ใช้ยังไงครับ

Comment

พ่วงอีกคำถามละกัน

คือเพิ่งใช้ M/B GigaByte (Vga) GA-G31M-ES2L ครับ
        เวลาปิดเครื่องเรียบร้อยแล้ว ไฟที่เม้าส์ไม่ยอมดับ
        เท่าที่หาข้อมูลมา มีคนแนะนำว่า ให้ไปปิดหรือเซ็ทอะไรสักอย่างที่ M/B ตรงไฟที่เลี้ยง M/B นะครับ แต่ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไร

ใครพอทราบบ้างครับ

ปล. ถ้าทำแล้ว จะมีผลอย่างไรกับเครื่องบ้างครับ

ขอบคุณอย่างแรง

Comment

ถ่ายรูป ตัวที่ว่า มาให้ดูทีครับ จะได้บอกถูก.....อิอิไม่รู้

ส่วนเรื่อง เม้าส์อ่ะ มันจะมีปิด ไฟอยุ่ครับ แต่ผมทำไม่เป็น .อิอิ

Comment

เอ.. ผมก็ซื้อมาเหมือนกัน แต่ไม่ได้สังเกตเลย เอาไว้ร้อยเก็บสายไฟติดข้างเคสให้เรียบร้อยรึป่าว
            เครื่องเก่าที่บ้าน ไฟ usb ก็ไม่ยอมดับ แต่ไม่เป็นไร เพราะผมปิดสวิชไฟปลั๊กพ่วงอีกทีครับ

Comment

เอาไว้เก็บสายล่ะมั้ง
              Last edited by SEnzoP; 20 Apr 2009, 18:15:06.

Comment

Working...
              X