Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อทีวี จอตู้ หรือ LCD ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อทีวี จอตู้ หรือ LCD ดีกว่ากันครับ

ตอนนี้ราคาของlcd ก็ลงมามากแล้วเหมือนกัน รูปร่างสวยงาม เล็ก บางดี ดูทันสมัย แต่เท่าที่หาข้อมูลมามีบางท่านบอกว่าสีไม่ชัดเท่าจอตู้ และก็อายุการใช้งานที่น้อยกว่าจอตู้ มันเป็นอย่างนั้นเหรอครับ ผมไม่ได้สนใจรูปลักษณ์ภายนอกเท่าไร เน้นที่ว่าดูดี สีสวย ซ่อมทีก็ราคาไม่แพง ซื้อมาทีดูได้อีกยาว ไรประมาณนี้อ่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ

LCD เถอะครับ ลดโลกร้อน

Comment

LCD ครับ ถ้าแบบ CRT จะติดปัญหา overscan คือภาพมันจะแสดงไม่ครบตรงขอบทั้งสี่ด้าน ถ้าจะเอาจริงๆเอาพวกพลาสม่าไปเลย อยู่นานๆ จอไม่เสื่อมเร็ว เดี๋ยวนี้เขาทำให้ภาพมันสีสดได้แล้วครับ

ป.ล. คิดเอาเองทั้งนั้น ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วย อิอิ

Comment

LCD ไปเลยครับ พกง่ายดี

Comment

...

Originally posted by hellods View Post
          LCD ครับ ถ้าแบบ CRT จะติดปัญหา overscan คือภาพมันจะแสดงไม่ครบตรงขอบทั้งสี่ด้าน ถ้าจะเอาจริงๆเอาพวกพลาสม่าไปเลย อยู่นานๆ จอไม่เสื่อมเร็ว เดี๋ยวนี้เขาทำให้ภาพมันสีสดได้แล้วครับ

ป.ล. คิดเอาเองทั้งนั้น ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วย อิอิ
          พลาสม่าท่าทางจะเกินกำลังผมไปซักหน่อยครับ แต่ก็อยากได้เหมือนกัน เห็นคนพูดถึงเยอะ
          LCD นี่มันช่วยเรื่องประหยัดไฟกับสวยเท่านั้นเองเหรอครับ ถ้างั้นผมว่าน่าจะหันไปคบจอตู้เหมือนเดิมดีกว่า แล้วจอตู้นี่ยี่ห้อไรแจ่มๆบ้างครับ เท่าที่ผมไปเดินดูเองนะ SHARP ภาพนี่แจ่มสุด รูปลักษณ์อาจจะโบราณไปหน่อย แต่ก็พอรับได้ เพราะไม่ได้เอาไปโชว์ใคร หุหุ มีความเห็นว่าอย่างไรบ้างเอ่ยพี่น้อง

Comment

LCD ลดโลกร้อน มันหมดยุค CRT แล้ว

Comment

Originally posted by jimihendrix View Post
              LCD ลดโลกร้อน มันหมดยุค CRT แล้ว

Comment

เปนแฟน แอลซีดีมานานแระ

Comment

crt ใช้นานๆ ตาเสียได้นะคับ อีกอย่างเปลืองไฟและทำให้ร้อนเร็วด้วย
                  lcd ใช้นานๆไม่ปวดตา แต่ประหยัดไฟ ไม่ร้อนด้วย ไม่เปลืองเนื้อที่ ภาพคมชัด

เลือกเอานะคับ เพราะผมตาเกือบจะเสียเพราะ crt เนี่ยแหละประสบการณ์ตรงๆเลย crt ตัวหนังสือมันไม่ชัด
                  ทุกวันนี้ ผมมองจอ crt ทีไร มองไม่เห็ฯตัวหนังสือและปวดตามากๆ แต่พอมามองที่ lcd ตรงกันข้ามเลย

Comment

Working...
                  X