Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยทีครับ ประกอบคอมใหม่ X2 7750 เล่นเกมส์กระตุกมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยทีครับ ประกอบคอมใหม่ X2 7750 เล่นเกมส์กระตุกมากครับ

cpu x2 7750
    M/b GigaByte (Vga) GA-MA770-US3
    แรม 2048/1066 KINGMAX 2G
    VGA 512/GF-9600 GT XFX [96GYHL3]

ลงวินโด้ว ใหม่ พอลงเกม BF2 กระตุกมากเลยครับ เครื่องเก่า P4 3000 + HD3650 ยังลื่นกว่าเลยครับ ผมทำอะไรผิดหรือเปล่าครับ

ลง driver ครบหรือยังคับ แล้วใช้ psu อาไรคับ

Comment

ลงหมดแล้วครับ ส่วน psu ให้ของเคสเดิมๆครับ เคส ซื้อมา 720 บาทครับ อีกอย่างครับ ที่การ์ดจอ มันมีแจ๊คให้เสียบไฟอยู่มุมๆ ต้องเสียบหรือเปล่าครับ เมื่อเช้า เอาPSu ของเครื่องเดิม ต่อครบหมดรวมกับที่มุมการ์ดจอด้วย พอเสียบไฟปั๊บ Psu ใหม้เลยครับ เลยต้องไปซื้อเคสมาใหม่ 800 เลยไม่กล้าเสียบเลยครับ

Comment

ซื้อ PSU ดีๆ สักตัวดีกว่าไหมท่าน

Comment

เกี่ยบกับ psu ด้วยเหรอครับ ที่ทำให้เล่นเกมกระตุก แล้วต้องซื้อแบบใหนครับ แล้ว ที่การ์ดจอ ต้องเสียบไฟ ด้วยมัยครับ

Comment

^
            ^
            ^
            เสียบดิคับไม่เสียบระวังพังpsuเอาดีๆดีกว่านะ deluxe500w ก็ยังพอทนนะ

Comment

กระตุกไม่น่าเกี่ยวกับ พาวเวอร์นะครับ
              ลองถอดการ์ดไปลองเครื่องเพื่อนหรือ ยังครับ
              หรือไม่ก็ลอง อัพเกรด directX โดยพิมพ์ dxwebsetup ในGoogle ไฟต์เล็กๆ
              มันจะอัพเดต directX ในเครื่องเราให้ล่าสุด ต่อเน็ตตอนอัพเดต
              เพราะส่วนตัวคิดว่าไดเวอร์การ์ดจอมันดีทุกตัวอยู่แล้ว
              แต่ที่ ไม่ครบส่วนมาก directX ในวินโดว์มันเก่าไปนิด

Comment

Originally posted by sr822242 View Post
                เกี่ยบกับ psu ด้วยเหรอครับ ที่ทำให้เล่นเกมกระตุก แล้วต้องซื้อแบบใหนครับ แล้ว ที่การ์ดจอ ต้องเสียบไฟ ด้วยมัยครับ
                อ้าววว ท่านไม่ได้ต่อ ไฟเพิ่มที่การ์ดหรือท่าน
                ว้าว เปิดติดด้วยหรา ต่อโดนด่วนเดี๋ยวการ์ดพัง

Comment

ต้องต่อไฟเพิ่มด้วยนะคับ

Comment

Originally posted by sr822242 View Post
                    ลงหมดแล้วครับ ส่วน psu ให้ของเคสเดิมๆครับ เคส ซื้อมา 720 บาทครับ อีกอย่างครับ ที่การ์ดจอ มันมีแจ๊คให้เสียบไฟอยู่มุมๆ ต้องเสียบหรือเปล่าครับ เมื่อเช้า เอาPSu ของเครื่องเดิม ต่อครบหมดรวมกับที่มุมการ์ดจอด้วย พอเสียบไฟปั๊บ Psu ใหม้เลยครับ เลยต้องไปซื้อเคสมาใหม่ 800 เลยไม่กล้าเสียบเลยครับ
                    ต้องเสียบนะครับ ไฟที่ท้ายการ์ดจอ

ส่วนที่ไหม้เพราะpsuมันห่วย จ่ายไฟไม่พอ(overload)

ท่านน่าจะมาถามก่อนซื้อเคสใหม่ 800 ได้psu พอใช้ได้เลย(ซื้อpsuอย่างเดียวนะ) เช่น delux 500w

ผมว่าเคสพร้อมเพาเวอร์ 800 ก็คงอยู่ไม่นาน บางที่เล่นๆแล้วดับเฉยหรือรีสตาร์ท

Comment

กำ ไม่ต่อไฟเพิ่ม ได้ใงเนี๊ย.... ต่อไปตูดการ์ดด่วน

Comment

สรุปต้องต่อใช่มัยครับ แล้วสายมัน มี สองทางครับ ต้องต่อ สองทางเลยมัยครับ

Comment

Comment

จขกท บอกpsuเก่าเสียบไปแล้วไหม้ ผมล่ะกลัวแทน ซื้อ psuดีๆก่อน แต่ผมไม่ได้หมายความว่ามันจะหายกระตุกนะ
                            แต่Spec ที่ผมใช้อยู่มันก็เล่น game ได้ดีอ่ะครับ 1680*1050

Comment

แล้วต้องเสียบ 2สายเลยมัยครับ

Comment

Working...
                              X