Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ CPU X2 7750 มันดีรึปล่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ CPU X2 7750 มันดีรึปล่าว

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ของใหม่ดีหมดแหระครับ ว่าแต่ของเก่าใช้ CPU MB ไรอยู่หละครับ

Comment

ยังไม่ดีมั้งครับ ถ้าจะซื้อตอนนี้ อดใจรอซักนิด รอ Athlon X2 ตัวใหม่ ที่เป็นตระกูล PhenomII ออกดีกว่าครับ เพราะ 7750 มันเก่ามีปัญหาเยอะ กินไฟก็เยอะ แถมช้ากว่าตระกูล PhenomII เยอะด้วย Phenom ตระกูลแรกไม่แนะนำให้ใช้เลยครับ ถึงราคามันจะถูกดีก็เหอะ

Comment

ของเดิมใช้อาไรอยู่หละคับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
          ของเดิมใช้อาไรอยู่หละคับ

พอดีจะจัดใหม่เลยอ่ะคับ แนะนำ CPU บอด แรม กาดจอ ให้หน่อย งบ12000นะไม่รวมจอ

Comment

ก็ดีแหละครับ ผมใช้อยู่ เป็นรุ่นยอดนิยมเหมือนกันนะ

้เพราะราคาถูก และ แรงพอควร

แต่อย่างไรก็ตาม ควรหาเมนบอร์ด ที่ สามารถ วิ่ง HT link BUS

ให้ถึง 3000 ด้วยครับ จะได้ใช้รุ่นนี้ได้เต็มประสิทธิภาพ

Comment

ใช้อยู่ครับ แจ่มจริง

Comment

มันอยู่ที่ความพึงพอใจครับ บางคนเล่น น่อม2 ยังไม่พอใจเลยครับ ทั้งที่บางคนเล่น แอทล่อน ก็พอใจ มันอยู่ที่คุณจะเลือก

Comment

ดีครับ
                  แต่เอาไปใช้งานอะไร เล่นเกมมั้ย ถ้าเล่นเกมหนักๆ เน้นการ์ดจอครับ

Comment

น่อม2 2พันก่าบาท ซื้อได้เหรอครับ
                    ดูงบประมาณ ดูความต้องการในการใช้งาน อยากได้ตอนนี้หรือเปล่า ถ้าอยากได้ตอนนี้ ก็ซื้อเลยครับ

Comment

อยู่ที่เงินครับ อิอิ มีงบเท่าไหร่ ก็ซื้อที่แรงที่สุดสำหรับ งบ ที่มีครับ

ถ้ามีงบ 12 K ก็ซื้อเลยครับ

ใช้ เมนบอร์ด ดีๆหน่อยแล้วกัน จะได้ไม่ต้องเปลื่ยน เมน บ่อยๆ นอกนั้นก็ไปหนักการืดจอ

ส่วนตัวผมเองใช้ แค่ 5000+ ครับก็พอใจอยู่ แต่ก็อยากเปลื่ยนแต่ รอเปลื่ยนอีกเครื่องที่เป็น Intel ก่อน

Comment

ลากตัว*ไป3.0-3.1นะลงการ์ดจอแรงๆ
                        เล่นcrysis warhead หัวแทบถิ่มครับ!

Comment

Originally posted by sornet View Post
                          มันอยู่ที่ความพึงพอใจครับ บางคนเล่น น่อม2 ยังไม่พอใจเลยครับ ทั้งที่บางคนเล่น แอทล่อน ก็พอใจ มันอยู่ที่คุณจะเลือก

Comment

ดีครับ แต่เตรียมหาซิงค์ใหม่ไว้ด้วยก็ดีนะครับ เพราะถ้าใช้ซิงค์เดิมนี่ ต้องทนเสียงดังหน่อยนะครับ อิอิ..

Comment

แจ่มเป็ดครับตัวนี้

Comment

Working...
                              X