Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Harddisk ของ Samsung หน่อยครับ, ใครเคยใช้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Harddisk ของ Samsung หน่อยครับ, ใครเคยใช้บ้าง

พอดีมีแผนว่าจะซื้อฮาร์ดดิสก์เพิ่มน่ะครับ

สนใจซัมซุงเพราะเห็นราคามันถูกดีครับ แต่ไม่ทราบคุณภาพการใช้งานเป็นอย่างไรบ้าง ความคงทน ความร้อน หรือมีปัญหาอะไรบ้างไหม

1 TB / 7200 RPM / SATA II / B/F 32 MB./ ประกัน SiS/4-System 5-Y ราคา 3,250 บ.

(ราคาจากเวป jib.co.th)

ขอบคุณครับ

เรื่องของ HDD ถึงจะมีการ Benchmark ออกมาดูกราฟแล้วเห็นความแตกต่าง ยังงั้นยังงี้ แต่พูดถึงเรื่องการใช้งานจริง คงไม่รู้สึกถึงความแตกต่าง เพราะงั้นเวปนอกบางเวปอย่าง anandtech เค้าก็แนะนำว่า เลือกซื้อ HDD ที่มี ความจุ/ราคา สูงสุด
    ส่วนเรื่องปัญหา ผมว่าคงมีแต่เรื่องความรู้สึกไม่ค่อยไว้ใจต่อยี่ห้อ เท่านั้นเอง ซึ่งอันนี้มันแล้วแต่คน

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่หลายเดือนแล้วครับ ปกติไม่เคยใช้มาก่อนเหมือนกันครับแต่พอมาใช้ก็รู้สึกดีกับมันอยู่ดีมีสุขครับ

Comment

Samsung ก็ใช้ดีครับ ผมมีลูกเก่าเป็น IDE ขนาด 80 GB ใช้มา 5 ปีกว่ายังไม่เป็นอะไรเลย เสียงเงียบมากด้วย

Comment

ขอบคุณความเห็นทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
            Samsung ก็ใช้ดีครับ ผมมีลูกเก่าเป็น IDE ขนาด 80 GB ใช้มา 5 ปีกว่ายังไม่เป็นอะไรเลย เสียงเงียบมากด้วย
            ของผม Samsung IDE ขนาด 40 GB ใช้มาจะเข้าปีที่ 9 แล้ว เสียงเงียบและเย็น

Comment

ผมใช้มา 2 ตัวแล้ว bad บ่อยจนรู้สึกไม่ถูกโฉลกกับ harddisk samsung แล้วง่ะ

Comment

ผมเคยประสบกะตัวเอง DVD-RW Samsung ซื้อมา ยังไม่ถึง 1อาทิตย์ แม่งไรท์ก็ไม่ได้ ไรท์แล้วแผ่นเสีย เปิดแผ่นยากมากๆ ถึงขั้นเครื่องค้าง เลยเอาไปเปลี่ยนเปนของ Asus มา เนียนละครับท่านนนน

เลยไม่ค่อยกล้า เล่นของซัมซุง

ปล.ช่างมานบอกว่า ของ ซัมซุง อ่านแต่แผ่นแท้ แผ่นปลอมจะไม่อ่าน อันนี้เรื่องจริงป่ะคัรบ????

Comment

Originally posted by snow X5 View Post
                  ของผม Samsung IDE ขนาด 40 GB ใช้มาจะเข้าปีที่ 9 แล้ว เสียงเงียบและเย็น
                  ต่างจากผม

ดังและร้อน จนค้าง 3ปีเอง 80GB

Comment

IDE ขนาด 80 GB ใช้มานาน 3-4 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาเลย
                    แล้วแต่ดวงด้วยนะครับ ผมเพิ่งซื้อ WD 160gb ใหม่ๆไปสองลูก (ซื้อครั้งละลูก) เจ๊งใช้ไม่ได้ทั้งสองลูกเลย ต้องเอาไปเคลมทีละลูก เคลมมาใหม่ก็ไม่มีปัญหาครับ

ห่วยตรง cd dvd นี่แหละครับ เคยใช้ cd rw พอหมดประกันได้ไม่นาน เจ๊งเลย

Comment

พังตั้งแต่วันแรกที่ซื้อมาจากร้าน advice เสียงดังมากๆ + รันอะไรก็โครตช้า IDE 160GB เลยเอาไปเครมเปลี่ยนใหม่แล้วขายทิ้งเล่นยี่ห้ออื่น

Comment

Working...
                      X