Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้โปรดชี้แนะและแนะนำการClockสเปกนี้ให้ทีคับ...PLEASE!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้โปรดชี้แนะและแนะนำการClockสเปกนี้ให้ทีคับ...PLEASE!!!

เกี่ยวกับการ Oc นี่แหล่ะคับ ก่อนนี้ผมได้พยายามแล้วแต่ก็ไปไม่ถึงตามที่ต้องการสักที เคยทำได้ถึง4.5 แต่เทส PI32m และ3Dmark06 ไม่ผ่าน แสดงว่าไม่เสถียร์ และได้พยายามปรับนู่นนี่นั่นมาหลายอย่างแล้ว แต่ก็ไม่เคยได้เลยคับ วันนี้จึงอยากจะรบกวนพี่ๆน้องๆทุกท่านช่วยแนะนำ OC System ที่จะทำให้เครื่องผมให้รีดศักยภาพอันสูงสุดเท่าที่สเปกนี้มันจะทำได้ให้ผมด้วยคับ ขอบพระคุณไว้ล่วงภพหน้าเลยนะคับ
    E8400(C0) with Tuniq 120
    EP45T UD3R
    Geil Ultra 1333 (2*2)
    9800GTX+(DK+TOP)
    iCute 750watt

Last edited by ไข่ตุง; 20 Apr 2009, 19:57:55.

จ๊าก บอร์ดเมพขิงๆเลย

Comment

ดันเพื่อความแรง

Comment

เปิด Load Line Calibration: Enable ครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          เปิด Load Line Calibration: Enable ครับ
          ได้คับ ละต้องเปลี่ยนแปลงตรงไหนอีกมั๊ยคับ

Comment

Originally posted by ไข่ตุง View Post
            ได้คับ ละต้องเปลี่ยนแปลงตรงไหนอีกมั๊ยคับ
            เปิดแล้วลองลดไฟครับเพราะถ้ามันปิดอยู่ซีพียูจะกินไฟ แล้วก็ไล่ไฟดูความเสถียร

Comment

PSU 7500W !!!

tempตอนเทสเท่าไรครับ fullเกิน90ก็ตันแล้วครับ ต้องเปลี่ยนซิ้งครับ

Comment

ตามสูตรท่าน.... (ผมจำชื่อไม่ได้) 500*9 vCore 1.4xxx vMem 2.xxx

นอกนั้น Auto หมด เอ่อลืม CL 5-5-5-15 น่าจะติดนะคับ อิอิ

Comment

PSU ราคาเท่ารัยครับ 7500w จะไปถอยบ้าง งิงิ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                    เปิดแล้วลองลดไฟครับเพราะถ้ามันปิดอยู่ซีพียูจะกินไฟ แล้วก็ไล่ไฟดูความเสถียร
                    ยังไงก็ไม่ได้เลยคับ ทำได้แต่เทสไม่ผ่านเลย

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                    PSU 7500W !!!

tempตอนเทสเท่าไรครับ fullเกิน90ก็ตันแล้วครับ ต้องเปลี่ยนซิ้งครับ
                    ซิ้ง Tuniq 120 อ่านะคับ

Originally posted by fordsupra View Post
                    ตามสูตรท่าน.... (ผมจำชื่อไม่ได้) 500*9 vCore 1.4xxx vMem 2.xxx

นอกนั้น Auto หมด เอ่อลืม CL 5-5-5-15 น่าจะติดนะคับ อิอิ
                    ยังไงก็ไม่ได้เลยคับ ToT
                    สงสัยตอนซื้อ CPU มา ผมคงได้ตัวห่วยมาแน่ๆ

Originally posted by RmOz View Post
                    PSU ราคาเท่ารัยครับ 7500w จะไปถอยบ้าง งิงิ
                    อิอิ แอบไปสอยหม้อแปลงมาจากเสาไฟหน้าหมู่บ้านมาน่ะท่าน 555

Comment

CO กินไฟหน่อย

Comment

เอ้า...พี่น้องนักOCทั้งหลาย มาช่วยกันชี้แนะคนไม่หล่ออยากแรงอย่างผมด้วยเต๊อะ

Comment

ดันเพื่อความเสถียร์

Comment

โอว....ลอง500*9 ลองเทสPI8mยังไม่ผ่ายเลยคับ เทส3D06ก็ไม่ผ่าย กำจิงๆ

Comment

Working...
                            X