overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 19 of 19

Thread: เอาเคสบ้านๆมาโชว์ลาวกะเค้ามั่ง 555+

OverclockZone Member saltakra's Avatar

Default เอาเคสบ้านๆมาโชว์ลาวกะเค้ามั่ง 555+

ทำไปตอนก่อนสงกรานต์2-3วัน ตอนแรกกะจะถ่ายรูปตอนทำไว้ แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ถ่ายเพราะต้องรีบทำ ฝนมันจะตกอ่ะ ส่วนภาพที่โชว์นี้อาจไม่ชัดเท่าไหร่ ใช้กล้องมือถือถ่ายน่ะครับ

เคสตัวนี้ได้มานานแล้ว เห็นว่ามีที่จับเลยคิดว่าสะดวกดี แต่ข้อเสียของเคสตัวนี้คือค่อนข้างแคบเลย ใส่อะไรก็ลำบาก จับสายยัดด้านหลังมากไม่ได้ อยากได้เคสดีๆกับเค้าเหมือนกันนะนี่

มาดูด้านหน้ากันก่อน ติดพัดลม 12 cm ดูดเข้า ส่วนรูที่เห็นใช้สว่านค่อยๆเจาะเอา ตอนแรกส่วนที่เทาๆก็ว่าจะพ่นสีดำ แต่สีหมดซะก่อน 555+

ด้านบนของเคสตัวนี้จะมีที่จับด้วย

มาดูด้านในกัน ติดอคลิริคใสด้านข้าง โดนไป 3 ตารางฟุต 2ร้อยกว่า ที่บ้านมีหัวหมู เลยเอามาจัดการเอง(จริงๆอาทำให้ 55+) ภายในก็พ่นสีดำ แต่ทำไมเราเก็บสายไม่เรียบร้อยเล้ย

ด้านในชัดๆอีกรูป ใส่พัดลม 8 cm 3 ตัว หลัง 1 ข้าง 1 บน 1 มีโครงการว่าจะใส่เพิ่มอีกตัวนึง จริงๆมีหลอดไฟสีฟ้าด้วยแต่ตอนนี้ปิดไว้ (รู้สึกปิดไว้แล้วสวยกว่าอ่ะ)

ที่ใส่ Hdd ตอนแรก ก็หันข้างตามเคสทั่วๆไป แถมไม่ได้ใช้น๊อตด้วย เลยไขหมุนแก้ไม่ได้ จึงตัดสินใจเอาหัวหมูเฉือนซะเลย แล้วจับหมุนซะ

ด้านหลังจับยัดสายไฟไว้ แต่ด้านหน้าก็ยังดูรกอยู่ดี T_T

สุดท้าย มาดู VGA สุดร้อนของผม เอาพัดลม 8 cm ผูกติด 2 ตัวเป่าอัดเข้าไปเลย

หมดและ ติชมกันได้ครับ กำลังว่าจะติดพัดลมตรงช่อง CD-rom เพิ่มเติม

กำลังลังเลว่าติด 8cm ดี หรือ 12 cm ดี(ซึ่งจะต้องเอา optical drive ออกตัวนึง) และก็เปลี่ยนพัดลม cpu อีกซักตัว หุหุ
    Last edited by saltakra; 20 Apr 2009 at 17:41:32.

OverclockZone Member aekshow's Avatar

เคสตัวนี้ ที่ทำงานมีตัว ไม่นึกว่าจะมอสแล้วสวยขนาดนี้ แต่เสียหน่อยตรงที่เปิด-ปิด ชอบลอก

OverclockZone Member petzaza007's Avatar

สวยมากๆ ครับ

OverclockZone Member waffen-ss's Avatar

ของบ้านๆก็สวยได้คับ อิอิ

OverclockZone Member Dej_SAVAGE's Avatar
    คาร์ฟูร์ศรีนครินทร์

Quote Originally Posted by saltakra View Post

กำลังลังเลว่าติด 8cm ดี หรือ 12 cm ดี(ซึ่งจะต้องเอา optical drive ออกตัวนึง) และก็เปลี่ยนพัดลม cpu อีกซักตัว หุหุ
    8-9เซนกำลังดีครับ12เซน มันกิน optical drive ไป

สวยดีครับ

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

แล่มมากๆครับท่าน อิอิ

OverclockZone Member vibe's Avatar

แจ่มครับ สวยแล้ว

OverclockZone Member saltakra's Avatar

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชมค๊าบ ผมว่ายังไม่แจ่มเท่ากับหลายๆท่านหรอกครับ

แต่ตอนนี้อยากจะเปลี่ยน combo drive หน้าขาวนี่ชะมัด ดูขัดๆโคตรๆ 55+

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

มันมีหู ระวังมันได้ยินนะ จุ๊ ๆๆๆ

OverclockZone Member ESO's Avatar

และแล้วไอเดียบรรเจิดก็เกิดขึ้น (เดี้ยววันหลังทำมั่งคับ)
    Last edited by ESO; 20 Apr 2009 at 20:53:56.

OverclockZone Member PeW...PeeW's Avatar

สวยดีครับ น่าทำบ้างจัง

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

สวยงามดี

OverclockZone Member icepro's Avatar
    กรุงเทพ - ปทุมธานี

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    เคสตัวนี้ ที่ทำงานมีตัว ไม่นึกว่าจะมอสแล้วสวยขนาดนี้ แต่เสียหน่อยตรงที่เปิด-ปิด ชอบลอก

เคสรุ่นนี้ผมก็มีตัวนึงตอนนี้ก็ใช้อยู่ เพราะมันเป็นของเก่าเอามาโมใช้ใหม่เห็นมันวางไว้แล้วขัดลูกกระตา ที่ว่าเปิด-ปิด ชอบลอกนั้น ของผมไม่ลอกคับ ( ไม่ใช่ว่าสีที่ใช้ดีนะคับ แต่ไม่ได้ปิดฝา 55+ เพราะมันหาไม่เจอไม่รู้หายไปไหนเลยเปิดมัน 2ข้าง ใช้ไปอย่างั้นๆ แหละ เหอๆ )

OverclockZone Member master_yoh's Avatar

สวยครับ

OverclockZone Member papapong's Avatar

แจ๋มครับ

OverclockZone Member Phuri's Avatar

จองเลยครับแบบนี้ ส่ง EMS มั้ยครับ

งามครับ งาม

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมค๊าบ

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

สายรกไปนิดนะครับ จัดสายหน่อย ใช้เคเบิ้ลไทส์รัดก็ยหน่อยละสวยเลยครับ

โดยรวม โมได้สวยครับ

ว่าจะเปลี่ยนพัดลมไปใช้ xigmatek apache อ่ะครับ มันลดอุณหภูมิได้เยอะมั้ยอ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks