Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU สายขาดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU สายขาดครับ

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้เล่นคอมอยู่ดีๆ มันก็รีเครื่องเองครับ ลองเปิดหลายครั้งก็เป็น
    เลยตัดสินใจรื้อบอร์ดมาทั้งหมด ตอนที่เครื่องมันดับ เหมือนจะมีไฟพุ่งออกมาแถวๆ
    สาย 24 พินด้วยครับ มีเสียงดัง ฟุ่บด้วย ตอนที่ถอดออกนอกเคสแล้วลองประกอบดู
    ปรากฎว่า เปิดไม่ติดครับ ไม่มีไฟเข้าเลย เลยถอดใจ ถอดออกหมดทุกอย่าง
    สุดท้ายมาเจอสายไฟที่หัวเสียบ 24 พิน มันหลุดมาเส้นนึงเฉยเลยครับดูตรงหัวที่มันขาด มีรอยเหมือนโดนความร้อนจนละลายเลยครับ ตอนนี้ยังไม่มีรูปนะครับไว้ค่อยถ่ายมาลง
    ตอนนี้ อยากทราบว่า
    1.ตอนที่มันดับแล้วรีสตาทเองนี่ เป็นที่สายไฟนี้รึเปล่า
    2.แล้วที่ตอนนี้มันเปิดไม่ติดแล้ว คือสายไฟมันขาดใช่ป่ะครับ
    3.แบบนี้เครมได้ป่าวครับ

สเปคเครื่อง

E6300
    EP45-UD3R
    OCZ 2VU800 2G*2
    HDD SAMSUNG 250GB
    PSU GVIEW TITANIUM 500W
    XFX 9600GT

EDIT มาอัพรูปครับ ไม่ค่อยชัดนะครับ
    Attached Files
    Last edited by Shining; 21 Apr 2009, 10:02:24.

แค่เส้นเดียวเอง บัดกรีเอาก็ไ้ด้

Comment

Originally posted by SEnzoP View Post
      แค่เส้นเดียวเอง บัดกรีเอาก็ไ้ด้
      ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ ไม่มีอุปกรณ์ด้วย

Comment

ไอ้ทำไม่เป็นนี่ไม่เท่าไหร่ ไม่มีอุปกรณ์นี่สิ เห้ออออ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
          ไอ้ทำไม่เป็นนี่ไม่เท่าไหร่ ไม่มีอุปกรณ์นี่สิ เห้ออออ
          ผิดด้วยเหรอครับ

Comment

ไปหา ชิบก่อนครับ

Comment

GVIEW อีกล่ะลองเอาไปเครมดูก่อนครับทำหน้าซื่อๆ บอกpsuมันไม่ทำงานไม่รู้มันเป็นอะไร

Comment

สายขาดไม่น่าจะเคลมได้นะครับ
                เคยๆอ่านเงื่อนไขการประกันอยู่ แต่ประกันต่างที่เงื่อนไขต่างกัน อันนี้ต้องดูอีกที

ถ้าเคลมไม่ได้ก็ร้าน ซ่ออีเลค/เครื่องเสียง/ไฟฟ้า ให้เค้าบัดกรีให้ครับ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                  ยังดีกว่า ไม่ทำแล้วซื้อแล้วกันน่ะ

Comment

ลองไปเครมดู ปกติมีรอยไหม้เขาจะไม่ให้เครมนะ แต่ต้องเสี่ยงดวง

Comment

คือสงใสว่ามัน เป็นรอยไหม้ได้อย่างไรครับ อยากให้ลองหาสาเหตุมันอ่า ไฟแค่นี้มันไม่น่าจะเป็นลอยไหม้ เหมือนกันมันมีอะไรช๊อตกันอ่ะครับเลยไหม้

Comment

ถ้างั้นก็ส่งให้ร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้าบัดกรีให้ก็แล้วกัน

Comment

ถ้าสายมันหลวมก็อาจจะใหม้ได้อยู่นะครับ

Comment

ตรงหัวสายที่หลุดออกมา เหมือนจะไหม้เลยครับ ถ้าจะใส่กลับ ต้องเอาหัวเล็กๆในรูออกมาก่อนครับ

Comment

วันนี้เอาไปเครมมาแล้วครับ บอกไปว่าเปิดไม่ติด เค้าก็เคลมเลย แต่ต้องรอ 1 เดือน = =

Comment

Working...
                              X