Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้เล่น GTA IV ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้เล่น GTA IV ได้หรือเปล่าครับ

สเป็คเครื่องอย่างผมเล่น GTA ลื่นหรือเปล่าครับ

แล้วถ้าปรับสุดนี่กระตุกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

CPU AMD Athon 64 X2 4800+

RAM 2 GB

Display Geforce 9800GT DDR3 512MB

ปรับ สุดนี่เล่นไม่ได้เลยละครับ

กลางๆ ต่ำๆ พอเล่นได้ครับ

Comment

FPS ไม่ถึง30แน่นอน เครื่องน้องเราใช้ AMDx2 5000+ Ram 3GB VGA 8800GTS 640MB

Comment

Originally posted by eliwodkung View Post
        FPS ไม่ถึง30แน่นอน เครื่องน้องเราใช้ AMDx2 5000+ Ram 3GB VGA 8800GTS 640MB

ยังไงหรอครับผมไม่ค่อยเข้าใจอะครับ

Comment

ก็พอเล่นได้ครับ

Comment

เล่นได้อยู่แล้ว ลงแพท 1.0.3 คิดว่า FPS ประมาณ 25-30

ปรับอย่าเว่อ กลางๆครับ ลื่น

Comment

Originally posted by bankhalkdown View Post
              ยังไงหรอครับผมไม่ค่อยเข้าใจอะครับ
              FPS คือ Frame Per Second ครับ
              ถ้าตัวเลขเยอะเท่าไหร่ก็ยิ่งลื่น
              แล้วแต่สเป็คเรคื่งด้วยอะครับ
              ถ้าเฟรมเรตไม่ถึง 30 ก็เล่นได้นะลื่นดีแต่ถ้า 15 ลงไปก็พอถูไถ
              เอาให้ไม่กระตุกเลยก็ 60
              แล้วแต่คุณภาพกราฟฟิกกับการบริโภคทรัพยากรของเกมด้วย

งงปะนั่น

Comment

ได้อยู่แล้ว ลื่นด้วยนะครับ

Comment

คงได้มั้ง ผมว่า

Comment

แหม่ เพิ่งเห็นว่ามีปักหมูดเกี่ยวกับสเป็ค GTA IV ไว้ด้วย

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านมากๆ นะครับ

ค่อยโล่งหน่อย ที่เล่นได้ พอดีสั่งแผ่นไปแล้วด้วยอะครับ

Comment

Working...
                    X