Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

เล่นคอมไปสักพักปิดเครื่องพอเปิดเครื่องใหม่อีกครั้งเวลาบูตเข้าวินโดส์ต้องกดF1ทุกครั้งที่เข้าวินโดส์
    ถึงจะเข้าโปรเเกรมได้เป็นเพราะอะไรครับช่วยบอกวิธีเเก้ไขให้หน่อยครับ

ต้องดูครับว่ามัน Error อะไรตอนที่ให้กด F1 อ่ะ

Comment

เครื่องเก่าผมก้เคยเป็นครับ

แบบนี้ ถอดถ่าน MB ก็ไม่หาย แต่ของผมมันเป็นเพราะ Mhz มันเปลี่ยนค่า เมื่อปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่

Comment

มันฟ้องว่า Floppy dish fial ครับมีวิธีเเก้ไขได้อย่างไรบ้างครับ

Comment

เข้า Bios ไปแล้วตั้ง Dirve A: เป็น Disable ครับ

Comment

Working...
          X